Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปดูงาน Singapore Air Show 2012 กันดีกว่าครับ ติดต่อทีมงาน

เมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมาโดดงานไปชมงาน Singapore Air show 2012 มาครับ เลยเอารูปมาฝากเพื่อนๆไว้ดูกัน

งานสิงคโปร์ แอร์โชว์ ถือว่าเป็นงานแสดงอากาศยานระดับนานาชาติที่ใหญ่เป็นอันดับต้นๆ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ซึ่งจะจัดขึ้นทุกๆ 2 ปี (ทางสิงคโปร์เค้าเคลมว่างานเค้าใหญ่เป็นอันดับหนึ่งในเอเชียครับ)  โดยผู้ร่วมแสดงงานที่เข้าร่วมในงานนี้จะมีทั้งบริษัทผู้ผลิตอากาศยานทางทหาร อากาศยานทางพานิชย์ รวมทั้งผู้ผลิตและตัวแทนจำหน่ายระบบอาวุธ เรดาร์ และอุปกรณ์ต่างๆที่เกี่ยวกับอากาศยานอีกด้วยครับ

งานปีนี้จัดวันที่ 14-19 ก.พ. โดยจะแบ่งออกเป็นสองช่วงดังนี้ครับ
14-17 ก.พ. เป็นวัน Trade Day หรือวันเจรจาธุรกิจครับ คือเปิดให้เข้าชมเฉพาะตัวแทนจากกองทัพประเทศต่างๆ  ตัวแทนบริษัทคู่ค้าหรือ สายการบินต่างๆ และสื่อมวลชนเท่านั้น

18-19 ก.พ. เป็นวัน Public Day โดยจะเปิดให้บุคคลทั่วไปเข้าชมได้ (เสียตังค่าตั๋วคนละ S$20 ครับ + S$1 เป็นค่าธรรมเนียมซื้อตั๋ว) ซึ่งวันที่ผมไปก็จะเป็นวัน Public Day นี่แหละครับ  คนเยอะยังกะมด

ผมไม่ได้ถ่ายรูปมามากนักนะครับ และรูปเครื่องบินที่ถ่ายมาอาจจะได้มุมไม่ดีสักเท่าไหร่เพราะคนเยอะมากๆ หาช่องว่างในการถ่ายรูปไม่ค่อยได้เลย และมุมกล้องของกล้องผมค่อนข้างแคบ จะถ่ายให้เต็มลำก็ต้องถอยมาเยอะจนติดรูปชาวบ้านมาด้วย  ถ่ายใกล้ก็ได้ไม่เต็มลำ แถมถ่ายเครื่องบินที่น่าสนใจได้ไม่ครบเพราะฝนตกอีกตะหาก (อ้างไปเรื่อยอ่ะ  จริงๆแล้วเป็นเพราะฝีมือคนถ่ายห่วยครับ อิอิ)

จากคุณ : Phalanx
เขียนเมื่อ : 21 ก.พ. 55 18:21:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com