CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

สุดยอดดด จักรวาลใหม่ถูกตั้งชื่อโดยคนไทย!!!{แตกประเด็นจาก X3330275}

จากข้อความในความเห็นในกระทู้เก่าบอกว่าจักรวาลขยายตัวออกไปเรื่อยๆหรอครับ

ถ้างั้น จักรวาลกำลังขยายตัวออกไปหาอะไรล่ะครับ

มันขยายตัวออกไปกินพื้นที่ของอะไรไปเรื่อยๆ ถ้ามันขยายไปกินพื้นที่ได้เรื่อยๆ

ก็แสดงว่าส่วนนั้นก็เป็นส่วนๆนึงซึ่งมีอยู่จริง มีใครตั้งชื่อให้ส่วนนั้นแล้วยังครับ

ไม่ได้ต้องการคำตอบนะครับว่าส่วนนั้นมันคืออะไร แต่ถ้าใครจะพยายามคิดหาก็มิได้หวงห้ามนะครับ

แต่ว่าถ้ายังไม่มีใครตั้งชื่อให้มันล่ะก็ผมตั้งเป็นชื่อแรกก่อนนะคับ

เอาเชื่อ ... * SpamD * ละกันเพราะรู้สึกว่าชื่อยี้จะเยี่ยมจ๊อร์ชชชมาก ใครจะส่งประกวดชื่ออะไรอีกมั๊ยคับ

ถ้าไม่มีก็ช่วยๆกันจำชื่อนี้และเผยแพร่กันด้วยนะครับ ว่าส่วนนั้นน่ะเค้าเรียกว่า * SpamD * เพื่อให้เกียรติคนตั้งชื่อส่วนส่วนนี้เป็นคนแรกของโลกนะครับ

เรามาภาคภูมิใจกันเถอะที่มีคนไทยได้มีชื่ออยู่เหนือจักรวาล ขอบคุณครับ

จากคุณ : SpamD - [ 5 มี.ค. 48 00:02:52 A:61.91.247.160 X: TicketID:055657 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป