Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

(((((Review ยืดผมแบบเจล))))ดื้อ....ดึง....ดัน.....ไปยืดมาจนได้เรา............

แบบว่าทนกับสภาพผมตัวเองไม่ไหวค่ะ อยากยืดสุดๆ
    ผมแห้งเสียมากไม่เป็นทรงเลยเพราะไปดัดมา
    เราไปง้องอนร้านเวลตี้2รอบแล้วแต่ช่างเค้าไม่ยืดให้เพราะผมเราเสียมากจนวันพฤหัสที่ผ่านมาเราทนผมตัวเองไม่ไหวจริงๆ จึงกลับไปเวลตี้อีกรอบ
    ช่างเค้าคงรำคาญเรา(มั๊ง)เพราะทนกับผมตัวเองไม่ได้จริงๆค่ะ อยากผมตรงมาก ช่างเลยจัดการยืดให้ แต่ครั้งนี้เป็นยืดแบบเจลค่ะ
    ช่างบอกว่าเป็นการยืดที่ใช้วิธีแตกต่างกับการยืดธรรมดา ทำให้ผมไม่เสีย
    เหมาะสำหรับคนที่ผมเสียมาก เพราะแบบเจลเป็นน้ำยาแบบอ่อน กลิ่นไม่ฉุนเท่ากับน้ำยายืดปกติ แต่ก่อนยืดช่างเล็มผมตรงปลายที่เสีย ให้เราไปเย่อะเหมือนกัน

...เราก็ใจเสียก้ำๆกึ่งๆเพราะกลัวออกมาแล้วผมจะยิ่งเสีย แต่ปรากฎว่ายืดเสร็จ
    ผมไม่เสียเลยค่ะ นิ่มมาก ผมจากที่ฟูๆ็้แฟบลงเลย ไม่แข็งและตรงทื่อเป็นไม้กวาด
    เราพอใจน่ะ เพราะแบบเจล กลิ่นไม่ฉุนเลย แถมถูกกว่ายืดธรรมดาตั้งเย่อะ (ตอนนั้นเราเคยยืดแบบธรรมดาที่เวลตี้ตั้ง2800แน่ะ)
    แต่ยืดแบบเจล 1800 ประหยัดตังไปตั้ง1000

ผลออกมาก็เป็นเช่นนี้ค่ะ(รูปนี้ถ่ายหลังสระผมแล้วจากวันที่ยืดมา3วัน)
    ข้างหลัง

จากคุณ : Hardly Beauty - [ 14 ก.ค. 50 16:23:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom