Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไปมาแล้วค๊าาา...พงษ์ศักดิ์คลินิก รักษาสิว + IPL

ออกตัวก่อนนะคะ ว่าไม่ได้มีเปอร์เซ็นต์ส่วนลด ได้เสียกับคลินิกนี้แต่อย่างใด ไม่ได้เป็นหน้าม้า หน้าหมา หน้าหมู หรือหน้าใดๆทั้งสิ้น

ไปยังไง ได้อะไรมา ก้อบอกยังงั้น

ก้อเพราะติดตาม ถามไถ่ ในบอร์ดอยู่หลายครั้ง ว่าคลินิกนี้ ยิง IPL ถูก จนถึง ถูกมาก

ก้อเลยได้ฤกษ์อู้งานไปซะที เนื่องจากสิวปะทุขึ้นมาพอดี

จากที่เคยลังเลว่า จะไปทำ ipl ที่นี่ดีมั้ย??? ก้อกลายเป็นว่า ไปรักษาสิว พร้อม ถามเรื่อง ipl เป็นของแถมเลยดีก่า

สาขาที่ไป คือ ฟิวเจอร์รังสิตค่ะ

จากการไปรับยาสิว (รับยาจิงๆค่ะ เพราะคุณหมอไม่ได้ทำไรเลย นอกจากมอง+บอกว่าสิวปะทุเพราะใกล้เป็นประจำเดือน+สั่งยาให้เท่านั้น)   อาจเป็นเพราะปกติหน้าเราไม่มีปัญหาไรก้อได้ค่ะ

ระหว่างรอยา ก้อเลยสอบถามเรื่อง ipl

ได้ราคามาน่าทดลองทำ แม้คนทำให้จะเป็นเจ้าหน้าที่ ไม่ใช่คุณหมอก้อตาม

ไม่รู้ว่าเป็นโปรโมชั่นรึป่าวนะคะ ไม่ได้ถามอ่ะค่ะ เห็นถูกเลยลงทำเลย

Ipl อย่างเดียว มี 2 คอร์สค่ะ

1. ยิง 7 ครั้ง ครั้งละ 30 shot เหมาจ่าย 2500 บาท
    2. ยิง 7 ครั้ง ครั้งละ 60 shot เหมาจ่าย 5000 บาท
    3. นอกนั้นเป็นคอร์สอื่นๆ เช่น AHA, ไอออนโต, โฟโน เดอร์มาลิฟชะลอหน้าเหี่ยวไรงี้  คอร์สละ 750 บาท 7 ครั้ง
    ซื้อ 1 คอร์ส แถม 1 คอร์ส ถ้าซื้อ 2 คอร์สรวมกัน แถมอีก 3 คอร์ส ไรก้อได้ (ถูกกกกก เน๊อะ)
    4.   Meso คือไรไม่รู้จักค่ะ เค้าบอกแต่ว่า เป็นการรักษาฝ้า กระ โดยใช้เข็มสะกิด ดีกว่า ipl คอร์สเป็น Meso2 + 3 ทั้งหมด 4 ครั้ง +ipl 7 ครั้ง จาก 7 หรือ 8 พันเนี่ยแหละ เหลือ 5000 อันนี้ก้อน่าสนใจ แต่กัวเข็มแล้วหน้าไม่มีไรมาก เลยไม่ทำดีกว่า

ตอนแรกว่าจะลองยิง 60 shot 1 ครั้ง ดูก่อน เค้าคิด 1000 บาท แต่คิดอีกที 7 ครั้ง 2500 คุ้มกว่า ก้อเลยโอเค

น้องเจ้าหน้าที่ยิ้มแย้มแจ่มใสดี เป็นคนพาเราไปทำ ก้อโอเคค่ะ ไม่มีเบริ์น แต่ไม่ค่อยรู้สึกเหมือนยางดีดเท่าไหร่ (หรือหน้าหนาแล้วก้อไม่รู้อ่ะ)

เสียงเครื่องดังสนั่นหวั่นไหว ให้ความรู้สึกสั่นประสาทเล็กน้อย

โดยรวมแล้วชอบนะ เช้าวันต่อมา หน้าฟูขึ้น ใสขึ้นจิ๊ดนุง อาจเป็นเพราะยังเพิ่งยิงมาก้อได้ เพราะตอนไปยิงที่อื่น ก้อ 3-4 วัน ถึงจะรู้สึกดี

ใครอยากทดลองทำ ipl ชิมลางก่อนว่าเหมาะกับผิวตัวเองมั้ย ราคานี้ ถือว่า โอเคนะคะ เราว่า

ขอให้ความประทับใจไม่ประทับใจหน่อยนะคะ

ประทับใจ

1. สถานที่สะอาดค่ะ พนักงานให้ความสนใจดี แม้จะอยู่ในชุดแม่บ้านโทรมๆ  (ยกเว้นป้าแก่ๆที่นั่งหน้าเคาน์เตอร์ สงสัยง่วงนอน  เลยไม่ค่อยรับแขกเท่าไหร่)
    2. ราคามิตรภาพดีค่ะ สำหรับ คอร์สหน้า ตัว ต่างๆ
    3. ห้องทำหน้า แบ่งเป็นสัดส่วนดีค่ะ เป็นห้องเดี่ยวๆ มีอุปกรณ์ล้างมือ ล้างหน้า พร้อม
    4. ไม่ยัดเยียดยา ไม่อยากได้ cancel ได้ค่ะ
    5. รูดการ์ดได้ พรเกษมต้องจ่ายเงินสดง่ะ ยิง laser ครั้งนึง 3500 ค่ายา อีกจิปาถะ รวมๆ 5000 เราไม่อยากจ่ายเงินสดค่ะ อยากได้แต้มเป็นของแถม

ไม่ประทับใจ

หน้าเรามีสิวอักเสบเม็ดเล็ก 1 เม็ด เม็ดจิ๋ว 2 เม็ด กับรอยแดงจากการบีบสิวเองนิดหน่อย แต่คุณหมอสั่ง โรแอคคิวเทน 10 ให้เรา 7 เม็ด ยาแก้อักเสบ 20 เม็ด   โอ...พระเจ้า  หน้าเราคงไม่ต้องขนาดนั้นก้อได้มั้งคะ แต่ดีค่ะ ที่ไม่เอายาก้อได้ ไม่บังคับ

หมดคอร์สนี้แล้วไปอีกมั้ย    คงไปค่ะ อย่างน้อยทำ โฟโน มาร์สหน้า ก้อถูกกว่าที่อื่นค่ะ

เฮ้อ....การแจ้งข่าว ก้อพิมพ์เยอะเหมือนกันนะเนี่ย

จากคุณ : พะยูนอ้วน - [ 25 ก.ค. 50 11:21:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom