Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จู่ ๆ หน้าตากับผิวพรรณก็ดีขึ้นแค่..............เปลี่ยนน้ำ !!! เอิ๊ก !!!

เอาเรื่องย่อมั๊ยครับ? ไม่เอาก็จะเล่าให้ฟังครับ 55+

คือรุ่นน้องผมคนนึงเค้าไปแอบปลื้มเด็กเล่นบาสคนนึง หน้าใสมากกกกกกก เวลาพวกผมออกกำลังกายเสร็จก็จะไปกินข้าวแล้วก็ต้องเวะ 7-11 ก่อนขึ้นหอทุกครั้งครับ

แล้วผมก็เจอหมอนี่บ่อย ๆ ครับเลยสักเกตว่าคนหล่อกินอะไร :D

เท่าที่ดู ๆ คือเค้าจะซื้อน้าแร่กินตลอดเลยครับ ไม่ใช่ซื้อขวดเล็กแล้วกินแค่ตอนนั้นนะครับ ซื้อขวดใหญ่ขึ้นหอกินเลยนะครับแบบขวด 14 บาท ยิ่งตอนนี้มีซื้อ 2 แถม 1 ด้วยเลยรู้ว่าเค้าซ์อกินในห้องด้วย

จากเดิมผมกินน้ำเติมจากตู้ 1 บาท 1 ลิตรตลอดเลยครับ พวกน้ำแร่จะกินบ้างไม่กินบ้าง เลยเปลี่ยนบ้าง เพื่อความหล่อ ซื้อตามเลยครับ 5555+

กรอปกับช่วงนี้ไม่ค่อยได้ออกกำลังกายเลยครับ 2 วันครั้งเห็นจะได้ ไปเที่ยวกลางคืนบ้าง นอนดึกบ้างบางคืนเพราะติดซีรี่ส์ แต่บางวันก็นอนก่อนเที่ยงคืน

ปกติหน้าผมช่วงเย็น ๆ จะหมอง ๆ หน่อย
    บางครั้งตื่นนอนหน้าใจมสปกติ แต่พอเลือดสูบฉีดได้ดีขึ้นหน้าก็จะไม่ขาวเหมือนเพิ่งตื่น

แต่ตอนนี้........

หน้าดีเกือบทั้งวันเลยครับ ต่อให้หัวค่ำแล้วก็ไม่หมองขึ้น  
    สิวขึ้นน้อยลง

มันดีขึ้นจริง ๆ นะครับทั่นผู้อ่าน !

แต่ก่อนผมจะคิดว่าการซิ้อน้ำขวด 14 หรือ 19 บาทแพงไป
    แต่คิด ๆ ดูแล้ววันนึงผมต้องซื้อน้ำขวด 10 เป็นปกติอยู่แล้ว แต่นี่เพิ่มไปอีก 4 บาทก็ได้ขวดใหญ่ขึ้นอีก 2 เท่า ที่จริงมันก็ไม่แพงเนอะ ขวดนึงกินได้วันนึง แถมตอนนี้มีโปร 3 ขวดในราคา 1 ขวดที่ 7-11 อีก เหลือขวดละ 8 บาท ........... ถูกมากกกกกก ถูกกว่าขวดเล็ก 10 บาทอีก

ป.ล. ผมเปลี่ยนครีมตัวนึงด้วย จากกันแดด spectamban60 เป็น erno phelityl lotion spf15 แทน แต่ก็เปลี่ยนมาก่อนกินแต่น่ำแร่พักนึงแล้วนะครับ ครีมอะไรก็ไม่ได้เปลี่ยนเลยในช่วงเดือนนี้ครับ

กินน้ำแร่มันดีอย่างนี้..........นี่เอง ( ทำเสียงเหมือน tv champion )

เพื่อน ๆ พี่ ๆ ป้า ๆ น้า ๆ อา ๆ ในนี้ลองดูนะครับ ผมว่าเจ๋งเลยล่ะ แล้วลองมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ :)

---------------------------------

เพิ่มเติม

เคยได้ยินเรื่องมันฟอร์มตัวเป็นตะกอนในไต แต่เค้าก็บอกอีกว่าถ้าออกกำลังกายบ่อย ๆ ไม่เป็นไร ผมเลยไม่กลัวครับ

ที่จริงมันอาจจะไม่เกี่ยวกับแร่ไม่แร่ก็ได้ แต่มันคงสะอาดกว่าน้ำลิตรละบาทมั้งครับมันเลยน่าจะดีกว่า อย่างน้อยก็ช่วยเรื่องจิตใจด้วย

สำหรับผมมันดีขึ้นจริง ๆ ครับเลยเอามาแบ่งปันกัน

แก้ไขเมื่อ 18 ส.ค. 50 20:44:49

จากคุณ : Stay_Coolz``~ - [ 18 ส.ค. 50 17:02:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom