Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[=][=][=][=]เอาเรื่อง LONGCHAMP มาเล่าให้ฟัง พร้อมเรื่องการเคลมกระเป๋า พร้อมความแตกต่างระหว่าง2ประเทศที่ผลิต[=][=][=][=]

สวัสดีครับ

กอฟท์ห่างหายไปนานเลยครับ  พอดี วันสองวันนี้ได้พัก บ้างและ  เลยได้มาโพสวันนี้ครับ     แต่ว่า ปกติ ก็แอบอ่านอยู่นะ  ตามอัพเดทตลอด แต่อาจไม่ค่อยได้ทักทายกันเท่าไร  แต่ถ้าว่างสัญญาว่าจะแวะเข้ามาทักทายกันแน่นอน  คิดถึงทุกคนครับ

ที่ตั้งกระทู้นี้  เพราะคิดว่า  จะเป็นประโยชน์ต่อ พี่ๆ และเพื่อนในห้องนี้ครับ  สำหรับ  คนที่ใช้อยู่  หรือ  คนที่กำลังจะซื้อครับ  

เนื่องจากราคากระเป๋าค่อนข้างแพงนะครับ   ควรศึกษาการใช้งานให้ดีก่อนการซื้อครับ

พอดี ม๊ามีหลายใบนะครับ  แล้ว  ใบสีกลีบบัวที่ซื้อก่อนหน้าใบสีฟ้า  มันดันพอง ครับ    แต่ต้องขอโทดจริงๆ ครับที่ไม่ได้ถ่ายรูปให้ดู เพราะลืมครับ  แต่ลักษณะการพอง ก็เหมือน กระเป๋าโดนน้ำแล้วพองครับ  แต่ของม๊ากอฟท์ไม่ได้โดนน้ำนะครับ   มันจะโป่งๆ เป็นฟองอากาศครับ ตาม รอยพับของกระเป๋าครับ

ผมก็เลยลองเอาไปเคลมที่ ชิดลม ครับ  เพราะซื้อที่นั้น  ทางชิดลม รับเรื่องไว้ครับ   หลังจากนั้น 3 วัน  ทาง บริษัทนำเข้า โทรมา อนุญาติให้เปลี่ยนครับ  แต่มีข้อแม้ว่าจะต้องเป็นโทนสีเดียวกับที่ซื้อเท่านั้นครับ  คือ โทนสีอ่อน ครับ

วันนี้ จึงได้ไปรับใบใหม่ ที่  เกษร  ครับ

พนักงานหยิบสีออกมาให้ เลือก  คือ  สีแดง (ใบนี้)  สีเบจ    สีฟ้าอมเทาๆ    สีเทา    สีเขียวหม่นอ่อนครับ

ในที่สุด ม๊าก็เลือกสีแดง ครับ  ใบในรูปครับ

จากคุณ : BIZZARE - [ 19 ส.ค. 50 01:08:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom