Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เพื่อนๆค้า มาช่วยกันคิดเถอะ ทำงัยไม่ให้กระทู้มันตกเร็ว

เราว่ากระทู้มันตกเร็วไปหน่อยนุงมั้ยคะ ตั้งทู้ไว้เมื่อวานเผลอแป๊บเดียวตกลงไปอยู่ซะไกลเลย

เราว่ามันทำให้คนที่ตั้งทู้เรื่องเดียวกันเยอะขึ้นนะ พอมันตกไปไกลคนที่มาทีหลังก็ตั้งทู้ใหม่ซ้ำๆกัน คนที่อยากจะตอบก็คงไม่ไปไล่ตอบทุกอันหรอกจริงมั้ยคะ  

ถ้าทู้ซ้ำๆกันมันลดลงได้บ้างก็ดีนะคะ เวลาเข้าไปอ่านแต่ละทู้จะได้มีคำแนะนำเยอะๆ เหมือนกันบ้าง ต่างกันบ้าง ก็จะได้เอามาเป็นข้อเปรียบเทียบ ไว้ช่วยตัดสินใจเนอะ

มาช่วยกันคิด ช่วยกันเสนอแนะดีมั้ยคะ ว่าจะทำยังไง

สำหรับเรา เวลาเข้าห้องมาก็จะอ่านกระทู้ที่เราตั้งไว้ก่อน เสร็จแล้วก็อ่านอันอื่น ไล่ย้อนขึ้นไปจากครั้งล่าสุดที่อ่าน
    ถ้าอยากรู้เรื่องไหนก็จะ search หาดูก่อน ทีนี้บางทีกระทู้มันเก่าเกินไปเราเกิดติดใจ หรือสงสัยอันไหนจะถามต่อก็กลัวจะไม่มีใครย้อนกลับมาอ่าน แล้วก็ไม่มีใครตอบ ก็เลยจำเป็นต้องตั้งกระทู้ใหม่น่ะค่ะ

ไม่รู้มีใครคิดแบบเราบ้างเปล่าเนอะ มาช่วยกันดีกว่าค่ะ เพื่อประโยชน์ของเราทั้งนั้นแหละ

จากคุณ : sakros - [ 28 ส.ค. 50 13:00:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom