Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ร่ อ ง ก ร ะ ด ุม . . . ช ุ ด นั ก ศึ ก ษ า . . .

.
    .

อย่าเพิ่งเข้าใจผิดไปว่า เป็นกระทู้หื่นนะครับ ..

แค่พอดี มีเรื่องน่ารักๆ  ( มั้งนะ )  จะมาเล่าความรู้สึกให้ฟัง ..

เอาเป็นว่า ผมเรียนอยู่ใน มหาวิทยาลัยเอกชน แห่งหนึ่ง ..  

ซึ่งคงเป็นเรื่อง ไม่แปลกนัก  ที่นักศึกษา แต่ละคน จะแต่งกายแตกต่างกันไป ทั้งที่ดูเรียบร้อยก็มากอยู่

แต่ที่ดูไม่เรียบร้อยนัก ก็มีให้เห็นกันชินตาเหมือนกัน

ซึ่งตัวผมเองเฉยๆ นะ ..  ถือว่าเรื่องของคุณ เรื่องของใคร

ก็ดูแลตัวเองแล้วกัน

แต่ด้วยความเป็นผู้ชาย ..  ถ้าถามตรงๆ ว่า เวลาเจอสาวๆ แต่งตัว X ๆ  จะมองมั้ย ?

มองครับ ..  ชอบด้วย    ก็รู้สึกว่าสำหรับบางคน มันน่ามองจริงๆ นะ  

แต่ ..  ชุดบางชุด  หรือ ชุดที่เรียกได้ว่าเ็ป็น " เครื่องแบบ "

ผมว่า ยังไง ..   มันก็คงไม่เหมาะนะ  

ยืนยันครับ ว่าผมยังไม่แก่แน่ๆ   และก็เป็นผู้ชายปกติคนนึง

สำหรับชุดนักศึกษา ..  ถ้าจะแต่งเข้าีูรูปหน่อย สั้นนิดนึง ..

ผมรู้สึกว่า ok นะ  ..  มันก็ดูสวยดี  

แต่บางที .. เคยเจอไหมครับ  .. รัดปลิ้น ..  และสั้นโีคตร

พูดตรงๆ ..   เ่อ่อ ..  

ใครจะชอบดูยังไงก็เถอะ ..   แต่ลึกๆ  ผมว่า มันดู ไม่ค่อยดีว่ะ

ก็แค่น่ามอง  ( มองในแง่ไหนไม่รู้นะ )   ...  แต่ไม่มีความน่าสนใจ ..

.
    .
    .

ผมจะมีโอกาส ต้องขึ้นรถสองแถวเข้ามหาลัยค่อนข้่างบ่อย ..

ซึ่ง สองแถว มันจะนั่งหันหน้าเข้าหากันใช่ป่ะ ..

สิ่งที่ เห็นบ่อย  แบบไม่ตั้งใจจะต้องเห็นเลย  ( สาบานได้ )

คือ ร่องกระดุมของชุดนักศึกษา มันมีช่องเปิด  

แน่นอนละว่า มันโป๊ นะครับนั่น  

ผมสาบานได้ว่า ไม่ได้ตั้งใจจะมอง แต่มันก็มีโอกาสได้เห็นอยู่เนืองๆ   คือบางทีแค่เหลือบตาไปก็เจอ

อะไรแบบนี้  ผมถือว่า  " ไม่น่ามอง "  และเจ้าตัว ก็คงไม่อยากให้ใครมองเช่นกัน  ถ้าเจอเมื่อไหร่ ผมหันหน้าไปทางอื่นเลย

.
    .
    .

แต่เมื่อวันก่อน ..

น้องคนนึง ที่นั่งตรงกันข้ามกับผม ..  

ผมได้เหลือบไปเห็น .. อะไรบางอย่าง ที่ทำให้ผมยิ้มคนเดียวได้เลย

" เข็มกลัด "  ครับ ..

น้องคนนี้ เค้าติดเข็มกลัด ตรงช่วงระหว่างกระดุม 2 เม็ด ..

.
    .

เชื่อป่ะ ..

ไม่รู้ยังไง ผมรู้สึกว่า   น้องคนนี้  " น่ารัก "  จัง ..  

ผมรู้สึกได้ทันทีเลยว่า ...  

บางอย่างที่สายตาเห็น  ...   มันก็แค่  " น่ามอง "  แค่นั้นจริงๆ

แต่ ...  

บางอย่าง ..  ที่เราเห็น ...  มันกลับ   " น่าสนใจ และเป็นที่จดจำ  "

ถ้าได้เจอน้องเค้าอีกที ..

อยากขอเข้าไปทำความรู้จักจัง

--------------------------------------------------------------------------------

ปล. ลงไปดู  ความเห็นที่  99 - 100     มีของแถมนิดหน่อยครับ  อิอิ

--------------------------------------------------------------------------------

: )

.
    .
    .
    .

แก้ไขเมื่อ 05 ก.ย. 50 23:09:00

จากคุณ : A r t F u l l Y - [ 3 ก.ย. 50 20:31:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom