Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ความรู้ใหม่ค๊า

เมื่อเดือนก่อน  เป็นสิวอ่ะค่ะ (หือหือ)  หม่อมแม่ก้อเลยบอกว่า รอห้ายมันบีบได้ก่อน แล้วค่อยบีบนะ (หัวใหญ่นะเจ็บด้วย)  แต่ก้อบอกหม่อมแม่ไป  ว่าเค้าห้ามบีบม่ายช่ายหรอ
    (น่าน... เถียง เดี๋ยวโดนดี)  แม่ก้อเลยบอกว่าก้อบีบมันน่านแหละ  แล้วก้อไปล้างหน้าห้ายสะอาด  ห้ามทำสิ่งใดทั้งสิ้น
    ห้ามทาครีมด้วย แล้วก้อเอาขมิ้นผงที่มีอ่ะแปะลงไปที่หัวสิวเลย  รับรองหาย  
    เมื่อหม่อมแม่ว่างั้นก้อทำตาม  โอยแสบมากมายค่ะ  แต่.......
    พระเจ้าช่วยทำอยู่ 2 - 3 วัน รอยสิวหายไป  ไม่มีเลย (แต่ผิวลอกนิดๆนะ)  
    เพื่อนที่เป็นสิวลองดูนะคะ  สูตรนี้หม่อมแม่บอกมา  ทำแล้วด้ายผลดีมากค่ะ

จากคุณ : asa_te' - [ 6 ก.ย. 50 10:43:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom