Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กว่าจะออกมาเป็นการ์ตูนซักเรื่อง....ช่วยอ่านซักนิดก่อนคิดจะ COPYด้วยค่ะ

เราทำการ์ตูนเรื่องนี้ออกมามิได้มีเจตนาจะต่อว่า หรือ โจมตีใคร หรือ โกรธแค้นที่โดน copy งานไปเผยแพร่ เพราะ เมื่อเทียบกับคนอื่นๆที่โดน ของเรานี่ถือว่าเป็นเรื่องเล็กน้อยเท่านั้น เพียงแต่อยากรณรงค์ให้คนคนที่ไม่รู้ (หรือรู้แล้วแต่ไม่สน) เข้าใจถึงมารยาทในการนำงานของผู้อื่นออกไปเผยแพร่  อยากให้มองถึงความยากลำบากในการทำ Blog ขึ้นมาแต่ละอัน ว่าเจ้าของต้องใช้ความพยายาม ความตั้งใจมากขนาดไหน โดยใช้การวาดการ์ตูนของเราเป็นตัวถ่ายทอด

ได้โปรดให้เกียรติเจ้าของผลงานซักนิดเถอะค่ะ ก่อนที่คิดจะ copy ผลงานของใคร

ขอขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว Pantip ทุกคน ที่ช่วยเป็นห่วงเป็นใย ช่วยปกป้องสิทธิ์ในผลงานของพวกเราชาว Bloggang ด้วยค่ะ

**ขอโทษนะคะที่เอาเรื่องนอกเรื่องมาวางในหน้ารวม แต่อยากให้คนอ่านเยอะๆ จะได้ช่วยกันรณรงค์ค่ะ**

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 50 17:20:53

จากคุณ : Cooking_For_Love - [ 4 ต.ค. 50 15:47:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom