Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขออนุญาตบ่นช่างตัดผมที่BiG Cut หน่อยนะคะ

สวัสดีค่ะ
    คือว่าวันนี้ได้พาแฟนไปตัดผมที่ Big Cut มาบุญครองมาค่ะ ก็เอาบัตรส่วนลดที่ช่างคนเก่ายื่นให้เค้า แต่พอดีพี่เค้าหยุดวันนี้(พี่จอย) ก็มีช่างคนนึง(ช่างตุ๊)บออกว่าใช้ได้ แต่จะจัดช่างคนอื่นให้ แล้วก็นั่งรอสักพักนึงค่ะ เค้าก็มาถามว่ายังไม่ได้ช่างหรอ แล้วเค้าก็ลงมือตัดเองค่ะ เค้าก็ถามว่าจะเอาทรงไหน ถามแฟนนะคะ แฟนเป็นคนไปตัดค่ะ แต่ช่างกลับออกตัวว่า
    " บอกไว้เลยนะว่า ทรงยากๆตัดไม่เป็นหรอก "
    แค่นี้กอึ้งมากแล้วค่ะกับคำพูดนี้ แล้วพอชี้ทรงให้เค้าดู เค้าก็บอกว่า "แบบนี้ต้องดัดอ่อนๆนะ" หนูก็พยักหน้ายิ้มๆกลับไป ยังไม่ทันอธิบายทรงเลย ช่างตุ๊ก็สะบัดหน้าและลำตัวเดินไปเฉยๆไม่สนใจเลย แล้วก็เดินไปตัดให้แฟนหนูค่ะ แล้วพูดกับแฟนหนูว่า "ทรงนี้ต้องดัดนะ ถ้าไม่ดัดก็ต้องไดร์เอง ถ้าไดร์ไม่ได้ก็ไม่เป็นทรงนะ" น้ำเสียงูถูกเหยียดหยาม ไม่พอใจสุดๆเลยค่ะ แถมตอนก่อนจะพาไปตัดผม ยังบอกช่างคนอื่นว่า "รีบๆตัดจะได้รีบไปกินข้าว"  แสดงออกถึงการบริการยอดแย่ที่สุดเท่าที่เคยเจอมาเลยค่ะ อยากทราบว่าจะไปร้องเรียนได้ที่ไหนเหรอคะ แบ้วช่างตุ๊นี่เค้าเป็นใครหรอคะ เที่ยวไปสั่งการให้ช่างคนอื่นมาตัดผมให้น่ะค่ะ ขอข้อมูลด้วยนะคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยนะคะ

จากคุณ : จอมยุทธ์ใต้จั่นเจา - [ 4 ต.ค. 50 22:43:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom