Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

****รบกวนสอนวิธีมัดผมหลายๆ แบบหน่อยสิคะ เบื่อหน้าตัวเองอย่างมากแล้ว****

รบกวนสาวๆ เก่งๆ สอนวิธีมัดผมหลายๆ แบบหน่อยสิคะ

คือเราผมยาวตรง  ผมค่อนข้างเส้นใหญ่ มีน้ำหนัก ยาวกลางหลัง ไม่ได้โม้นะ ผมเราเป็นประมาณนุ่น วรนุชในโฆษณา Pantene เลยอ้ะ  เอ่อ...ก็เป็นเรื่องที่ดีค่ะ แต่ปัญหาคือ ผมแบบนี้อ้ะ มันทำ'ไร แทบไม่ได้เลย นอกจากปล่อยตรงๆ กับรวบเท่านั้นเอง

ทีนี้ดูในหนังสือพวก Ray อย่างงี้ เขามัดผมหลายๆ แบบน่ารักๆ ทั้งนั้นเลยอ้ะ เล่มประมาณเดือนกรกฎามั๊ง มีสอนวิธีมัดหลายๆ แบบแต่ดูไม่รู้เรื่องเลยอ้ะ ทำไม่เป็น ก็ได้แต่นึกอิจฉา

อีกอย่างคือผมของสาวญี่ปุ่น เกาหลีอ้ะนะ มันก็เส้นเล็กๆ กันทั้งนั้น เจอเส้นล่ำบึ้กอย่างเรา มันทำ'ไรอย่างเขาไม่ได้เลยอ้ะ

แนะนำทีค่ะ ผมอย่างเราทำอะไรได้บ้าง เบื่อหน้าตัวเองจะแย่อยู่แล้วค่ะ

ขอวิธีอย่างละเอียดเลยค่ะ ว่ามัดยังไง รวบตรงไหน ฯลฯ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Love Actually is.. - [ 6 ต.ค. 50 18:12:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom