Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สำหรับคนที่เป็นสิว เเล้วอยากให้หน้าใส หรือคนที่อยากหน้าใสนะคับ

วันก่อนผมตกลงสั่งซื้อ Chocola cc ในเวบเเต่ท้ายสุดได้ยกเลิกไม่สั่งไปเพราะดูส่วนประกอบเเล้วมีหลายท่านๆในห้องนี้บอกว่าราคาเเพงโดยเปล่าประโยชน์ ผมจึงสรุปได้ดังนี้ผมกิน Vit c มาได้เดือนกว่าเเล้วครับรู้สึกว่าผิวใสขึ้นเเต่ไม่ได้เปลี่ยนเเบบรวดเร็วนะครับเเต่มันใสๆขึ้นสังเกตุได้จากมือ มันจะผ่องๆกับหน้าzผ่องๆอะครับ กิน Blckmore mเป็น Vit c อะคับพอจากนั้นเพื่อนที่เป็นเภสัชบอกว่าให้กิน Zinc มันจะช่วยเรื่องสิวไม่ให้มีการอุดตัดของไขมันใต้ผิวหนังอะครับก็เลยไปเดินดูวิตตามินที่ Boots ผมไปเจอ stresstab ซึ่งเป็น Vitamin รวม มันเหมือนกะเซนทรัมอะครับเเต่เที่ยบเเล้วตัวนี้ดีกว่าเยอะราคาก็ถูกกว่าครับดูส่วนประกอบเเล้วมี Vit c ถึง 600 มิลลิกรัม และ Zinc 23.9 มิลลิกรัม ซึงผมเลงเห็นเเล้วว่ามันน่าจะคุ้มกว่าการที่จะซื้อเเยกเป็น Vit c ขวดนึงเเละ Zincขวด เพราะราคามันเพียงสามร้อยกว่าบาทเท่านนั้นอะครับ แถมยังได้วิตตามินตัวอื่นเพิ่มด้วยซึ่งปริมานตัวอื่นที่เช่น B และ E นั้นก็ไม่ได้มากมายเกินความจำเป็นกับร่างกายดังนั้นผมว่าคนที่กำลังตัดสินใจซื้อวิตามินทานเพื่อห้ผิวใสเเละลดสิวผมเเนะนำ stresstabs นะครับ ถ้าอยากให้ผิวใสอีกนิดก็ซื้อ Vitc 1000มิลลิกรัมมาท่านเพิ่มด้วยก็ได้เเต่ต้องดื่มน้ำเยอะๆเพื่อที่จะให้จำนวนวิตตามินซีที่ดูดซึมไม่หมดถ่ายออกมาทางปัสสาวะนะครับ ผมว่าได้ผลราคาย่อมเยากว่า หน้าใสเเถมไม่มีสิวอักเสบด้วย เเละถ้ามีตัวที่ยับยั้งการสร้างเม็ดสี L cystein อะครับถ้าขายเเยกด้วยก็ซื้อมาทานคู่กันก็ได้มั้งครับ อันนี้ลองถามเภสัชกรอีกทีนะครับว่ามีหรือป่าวเเล้วทานคู่กันด้ไหม เบ็ดเส็ดราคารวมเเล้วราคาคงไม่ถึงพันบาทอะคับ ลองไปพิจารณาดูนะครับหรือใครว่ายังงัยก็ลองมาพูดคุยกันได้ หรือท่านใดเป็นเภสัชกรเข้ามาอ่านเเล้วถ้ามีตรงไหนผิดก็เเนะนำด้วยครับเผื่อผมคาดคะเนผิดอะครับ ส่วนรอยแผลเป็นก็ใช้ Ratin A ชวยด้วยรับรองใสเร็วเเน่นอน

ขอเสริมอีกเรื่องนะครับ เรื่อง L Cysteine ผมอ่านเจอในเวบของคุณหมออะครับเเต่จำไม่ได้ว่าเวบไหนเเล้วเค้าอกว่าถ้าจะให้ผิวขาวจิงๆ เราต้องทาน L cysteine ถึง 10-20 มิล/น้ำหนักตัวหนึ่ง กก เช่น ถ้าน้ำหนักสี่สิบห้าถ้าอยากจะผิวขาวต้องทาน L cysteine วันละ 45x20 คือ 900 มิลลิกรัมต่อวันนั่นเอง

แก้ไขเมื่อ 13 ต.ค. 50 16:35:16

แก้ไขเมื่อ 13 ต.ค. 50 15:21:23

จากคุณ : Juan1 - [ 13 ต.ค. 50 14:50:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom