Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

===ยืดผมมาแล้วค่ะ ใช้น้ำยายืดที่ไม่ใช่ชิเชโด้กับลอลิอัล ของเค้าดีจริงๆ มีรูปให้ดูด้วยน่ะค่ะ===

ไปยืดผมที่ร้านเวลตี้ คอนโดเวลตี้ทาวเวอร์มาค่ะ  เคยไปมาครั้งแรกแล้วช่างยังไม่ยืดให้เพราะเพิ่งดัดผมมา
    ต้นเดือนนี้ถึงจะยืดได้ ตอนแรกตั้งใจจะยืดของชิเชโด้
    แต่ช่างเวลตี้เค้าแน่ะนำน้ำยายืดตัวใหม่ยี่ห้อ kadus
    เป็นของเยอรมัน เค้าการันตีว่ายืดออกมาแล้วผมไม่มีเสีย
    แต่ราคาก็จะสูงกว่าชิเชโด้ เราตัดสินใจอยู่นานมากเพราะไม่กล้าเสี่ยง
    เป็นยี่ห้อที่ไม่เคยรู้จักมาก่อน สุดท้ายก็ตัดสินใจทำค่ะ
    เพราะเชื่อใจพี่ๆน้องๆในห้องนี้ที่ไปยืดกับเวลตี้แล้วออกมาดีกัน

ขั้นตอนในการยืดนานมากค่ะ ใช้เวลายืด7ชั่วโมง ขั้นตอนเค้าเย่อะมาก
    หลังจากยืดเสร็จมีการมาร์คผมอีก20นาที แล้วมีการลงน้ำยา เซรั่ม
    สารพัดเลยค่ะ หลับไปไม่รู้กี่ตื่น พอทำเสร็จผมตรงมากค่ะ ตรงแบบไม่แข็ง
    ไม่ตรงกระด้างเป็นไม้กวาดเหมือนทุกทีที่เคยยืดมา คงเป็นเพราะตัวมาร์ค
    กับสารบำรุงในชุดน้ำยายืดที่ช่างใส่ให้ระหว่างยืดผม
    น้ำยายืดยี้ห้อนี้กลิ่นไม่แรงเท่ากับชิเชโด้กับลอลิอัลเลยค่ะ

รูปที่โชว์นี้เพิ่งถ่ายเมื่อวานค่ะ หลังจากยืดได้ประมาณ2อาทิตย์
    อาทิตย์หน้าจะกลับไปทำ hair detox ฟรีด้วยค่ะ เป็นโปรโมชั่น
    ฟรีสำหรับคนที่ยืดผมของยี่ห้อนี้ค่ะ

จากคุณ : pommies - [ 18 ต.ค. 50 15:30:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom