Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Review Subcision + Erbium YAG laser ภาค 3 (3 month ถัดมา)

ก่อนอื่นขอขอบคุณเพื่อนที่หลังไมค์มามากมาย......
    ผมไม่ค่อยได้ตอบเท่าไหร่นักเพราะยุ่งๆเรื่องเรียนป.โท(ยุ่งมากๆๆๆๆๆๆ) + ยุ่งๆเรื่องทำงาน(ยุ่งมากๆๆๆๆๆๆเหมือนกัน) ..ก็เลยไม่มีโอกาสมารีวิวให้สักที

วันนี้ได้ฤกษ์มารีวิวผลการทำ Subcision + Erbium YAG 3 เดือนถัดมาว่าเป็นอย่างไร

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่า ผมไม่ได้ไปหาคุณหมอเพื่อทำอะไรเพิ่มอีกแล้ว แต่ผมใช้ครีมของ La roche-Posay ตัว active C เพราะหลังจากทำ  Subcision + Erbium YAG คุณหมอก็แนะนำตัวนี้ให้ทา ผมก็ใช้ไปจนหมดหลอด(ประมาณ 1-1.5 เดือน) ก้ไปซื้อตัว redermic มาใช้ต่อ .. จนถึงปัจจุบัน (ใช้มาประมาณครึ่งเดือนแล้ว)

ดังนั้นรอยแผลต่างๆที่ดีขึ้นอาจเป็นผลร่วมของการใช้ครีมทาหน้าร่วมด้วย อาจจะไม่ได้ผลมาจากการทำ  Subcision + Erbium YAG เพียงอย่างเดียว ขอให้เพื่อนๆชาว Pantip ทุกคนใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจด้วยนะครับก่อนที่จะทำ  Subcision + Erbium YAG  เดี๋ยวจะหาหว่าหล่อไม่เตือน ha ha ha~

และถ้าถามถึงระดับความพึงพอใจ จากการทำ  Subcision + Erbium YAG มา ณ จนถึงตอนนี้ ผมให้ 7/10 ครับเมื่อเปรียบเทียบกับการทำ Dermaroller มา 2 ครั้ง ซึ่งผมให้คะแนนเพียง 1-2 จาก 10 คะแนนครับ
    ผลการทำ Subcision + Erbium YAG ทำให้หลุมเล็กๆ ตื้นขึ้นจนเกือบเรียบ (แต่ก็ไม่เรียบเนียนสะทีเดียว) และทำหลุมใหญ่ให้ตื้นขึ้นเป็นหลุมเล็กแทน แต่... ทั้งนี้ทั้งนั้น ยังไม่ครบกำหนด 6 เดือนตามที่คุณหมอบอกว่า "ต้องรอดูผลให้ครบเต็มที่ตอน 6 เดือน ว่าจะเรียบได้เท่าไหร่ก็เท่านั้น"

อ่ะ โม้มาสะยาว ไปดูรูป(ปลากรอบ) กันดีกว่าครับ ^^

จากคุณ : แมวลอดห่วง - [ 31 ต.ค. 50 23:02:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom