Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

@}--'---- ชักชวนคนรักภาษา มาช่วยกันดีกว่าค่ะ ---'--{@{แตกประเด็นจาก Q5913562}

มาวันนี้เพิ่งจะนึกออกว่า เรื่องของการรณรงค์ที่จะให้เราใช้ภาษาไทยได้อย่างถูกต้องนั้นน่ะ อันที่จริงไม่ได้ยากที่จะช่วยกันนะคะ  ถ้าเป็นไปได้ก็อยากจะขอให้เลือกที่จะข้ามไม่สนใจและไม่ตอบกระทู้ที่ใช้ภาษาผิดๆ หรืออย่างน้อยก็คือถ้าเขียนกระทู้แล้วลงท้ายผิด เช่น กันแดดแบบไหนดีค่ะ? กระเป๋ายี่ห้อนี้ดีไหมค่ะ? .... ถ้าเห็นแบบนี้ก็ช่วยกันร่วมมือไม่สนใจเลยจะดีไหมคะ

ก็แค่แนวคิดแค่นั้นเอง

จากคุณ : รำเพย - [ 1 พ.ย. 50 15:42:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom