Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เครียดค่ะ!จะไปชอปปิ้ง ^ ^ ช่วยแนะนำmascaraที่ปัดแล้วหนา ยาว แต่เป้นเส้นๆ/บรัชออนที่ปัดง่ายๆติดทนๆ/ถามเกี่ยวกะkoseด้วยค่ะ

สงสัยชื่อกระทู้จะยาวมาก =_=" พิมจนล้นเลย พอดีมีของที่อยากได้เยอะอ่ะค่ะ
    1. อืม...อยากได้มาสคาร่าที่ปัดแล้วคนตามันเป้นเส้นๆ ไม่ติดกันเป็นแพๆอ่ะค่ะ คืออาจจะเป็นเพราะเราปัดไม่ค่อยเก่งด้วยเวลาปัดทีไรมันติดๆกันเป็นก้อนเรื่อยเลย...ช่วยแนะนำแบบที่ปัดแล้วหนา ยาว เรียงเส้นสวยด้วยนะค้า

2. ต่อที่บรัชออนอ่ะค่ะ ตอนนี้ใช้ของred earthอยู่แต่รู้สึกว่ามันติดไม่ค่อยทนอ่ะ แต่สีก็สวยดีนะ มีวิ้งๆ ชอบจัง ^^  แต่อยากได้ที่ติดทนกว่านี้อ่ะค่ะ ขิเกียจเติมบ่อยๆจังเลย เอาสีชมพูใสๆอ่ะค่ะ เกลี่ยง่ายๆ แนะนำหน่อยนะค้า

3. สุดท้ายแร้วแบรนสุดที่รัก kose ประทับใจนำโสมเค้าจิงๆๆ ขาวๆแบบนี้ถูกจัยจังค่ะ เลยสนใจตัวemulsion กะตัวmaskดำที่ในห้องนี้พูดถึงกันบ่อยๆอ่ะค่ะ (นำโสมก็ได้มาจากในห้องนี้...ขอบคุณมากนะค้า) emulsionเนี่ยใช้แล้วเป้นไงคะ เห้นผลมั้ยอ่ะ และก็ตัวmaskดำเนี่ย ใช้แล้วสิวเสี้ยนออกเยอะมั้ยคะ ช่วงนิมีสิวเสี้ยนแบบหัวดำๆตันๆผุดๆขึ้นมากลุ้มใจจัง เนื่องจากเป็นเด็กมือบอนค่ะ อยู่ดีๆก็ดันไปกดมันเล่น ไปๆมาๆจากที่เคยเห็นเปนแค่ขนบางๆ มันกลายเป็นหัวดำอุดตันตามจมูก กลุ้มเลยT_T ใครที่ชอบกดเลิกซะเถอะนะคะ ก่อนที่มันจะลุกลามเปนแบบเรา

ps.ขอโทษด้วยนะค้าที่กระทู้ยาวไปหน่อยเด๋วขิเกียจอ่านกัน(อ่านผ่านๆก้ได้ไม่ว่ากัน^^) ขอบคุณทุกคนที่เข้ามานะค้า

จากคุณ : ทารกน้อย - [ 5 พ.ย. 50 00:44:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom