Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แป้งทานาคา หรือ ผงทานาคา ใครใช้แล้วดีเหมือนเราบ้าง

คือเราไปซื้อมาใช้แล้วใช้ได้จะ2อาทิตย์แล้วหลังจากที่ค้นหาข้อมูลเรื่องที่มาของทานาคา และชั่งใจอยู่นานก็เอาซักหน่อยเราซื้อแบบถูกๆมาลองก่อนแบบที่เป็นกระป๋องเล็กๆเหมือนกระป๋องแป้งทาหน้าที่ขายทั่วไป ซื้อมาลองก่อนกระป๋องละ 39 คิดว่าถ้าในระยะยาวใช้แล้วดีจะไปซื้อแบบที่เป็น 100%มาใช้ดู(แต่แบบ 100%ไม่ผสมขมิ้นหรืออะไรเลย กลิ่นมันพิกลๆอะ)  ผลที่ได้มันทำให้หน้าไม่มันสิวแห้งไวผดที่หน้ายุบลงอะ งง มากๆ เราทาทั้งเช้า หลังทากันแดด และก่อนนอนหลังทาครีมบำรุงเลยบ้าไง  5555  อยากลองไง ดูซิว่าสิวมันจะขึ้นไหม(จะแพ้ไหมสำหรับผิวเรา) โอ้โชคดีมากเลย ผิวแพ้ง่ายอย่างเรา ดันไม่แพ้อะ เป็นงง  จะใช้ต่อไปดีไหมนี่ กล้าๆ กลัวๆ เลยอยากถามเพื่อนห้องโต๊ะแป้งว่า ใครเคยใช้แล้วดีบ้างเราหาอ่านที่มาของทานาคา มาแล้ว มันทำมาจากไม้หรือเปลือกไม้แล้วเค้านำมาฝนๆๆให้เป็นผง ทำไมสาวพม่านำมาทาหน้าละเนื้อไม้นี่นะ แต่ใช้ดีอะหน้าไม่มันผดยุบดี  แชร์ความคิดเห็นกันนะ เผื่อมีเพื่อนคนไหนมีความรู้เรื่อง ทานาคา อยากแนะนำเรา เราจะได้ทราบเพิ่มขึ้นคะ  (สภาพผิวเรา แพ้ง่าย ผิวมัน เป็นสิวอุดตันง่ายด้วย) โปรดชี้แนะด้วยคะ

ขอบคุณมากคะสำหรับทุกท่านที่มาแชร์ความคิดเห็นคะพลุ

จากคุณ : ซานฟราน - [ 7 พ.ย. 50 14:03:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom