Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*\\* ใครที่ใส่คอนแทคเลนส์ ... ระวังสุขภาพดวงตาของคุณกันด้วยนะคะ (จากประสบการณ์ตรง) *//*

จริงๆควรจะอยู่ห้องสวนลุมนะ .. แต่เห็นว่าสาวๆห้องนี้ฮิตใส่บิ๊กอายกันมากๆ
    และด้วยความที่คุ้นเคยกับห้องนี้มากกว่า ก็ขอตั้งกระทู้ไว้ในห้องนี้แล้วกันนะคะ
    (เพราะมันก็เกี่ยวกับความงามอยู่นิดนึงนะ)

สืบเนื่องจากเมื่อวันศุกร์ที่แล้ว .. มีอาการปวดที่หัวตาด้านซ้าย แถมเปลือกตายังมีอาการบวมแดง คลำดูมีก้อนปูดเล็กๆ
    แต่หาหัวไม่เจอ ก็เลยไม่คิดว่าเป็นกุ้งยิงค่ะ รอดูอาการ ๓ วัน ก็ชักกังวล เลยตัดสินใจไปหาคุณหมอเฉพาะทางค่ะ

ไปหาคุณหมอวันอาทิตย์ หลังจากที่ตรวจแล้ว .. สรุปว่าเป็น กุ้งยิง ค่ะ .. (ไม่ได้แอบดูใครโป๊มานะ .. ดูแต่ตัวเองก็จะแย่แล้ว ๕๕๕)
    และคุณหมอยังบอกอีกว่า เป็น ภูมิแพ้ที่ตา ด้วย .. ให้งดใส่คอนแทคเลนส์ไประยะนึงก่อน
    รอให้กุ้งยิงหาย แล้วจะต้องมาตรวจเรื่องภูมิแพ้ด้วย แต่เป็นไปได้อย่างมาก ว่าจะแพ้คอนแทคเลนส์ค่ะ

อันนี้เป็นรูปล่าสุดนะคะ .. คุณหมอให้ยาป้าย และยาหยอดตามา อาการปวดดีขึ้น แต่ยังบวมๆแดงๆอยู่เลยค่ะ

จากคุณ : s.o.s - [ 12 พ.ย. 50 23:22:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom