Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ว่างจัด.. ได้ของเล่นมาใหม่เลยต้องเอามาโชว์นิดส์นุงเนาะ กะ Mineral Makup อันแรกของเราค่ะ

หวัดดีค่า วันนี้ว่างจัดไม่รู้จะทำไร เลยหาเรื่องมาตั้งทู้ดีกว่า.. พอดีวันนี้เพิ่งได้รับของเล่นตัวใหม่มาด้วยค่ะ ก็เลยขอบ้าเห่อเอามาอวดนิดส์นุงนะคะ ของเล่นที่ว่าก็คือเจ้า Mineral Makeup ยี่ห้อ Everyday Minerals นั่นเองค่ะ

เราเองเริ่มรู้จัก Mineral Makeup มาพอสมควรแล้วค่ะ แต่ที่ว่ารู้จักในที่นี้คือแค่รู้ว่ามันมีนะคะ ก็เห็นในโฆษณาแหละค่ะว่าเครื่องสำอางหลายยี่ห้อทยอยออกเครื่องสำอางที่เป็น MMU มามากขึ้นเรื่อยๆ เราเองไม่ได้สนใจอะไรเลย เนื่องจากเราเป็นคนไม่ค่อยแต่งหน้าน่ะค่ะ แต่พักหลังๆ ตั้งแต่ได้เห็นคุณแอน (แอ่นแอ๊น) ได้เข้ามาให้ความรู้เกี่ยวกับ MMU พอได้อ่านก็เริ่มรู้สึกว่าเจ้า MMU นี่ก็น่าสนใจเหมือนกันแฮะ

ยิ่งตอนหลังๆ ได้เห็นเพื่อนๆ ในห้องหลายคนได้ลองใช้ และมีการพูดถึงกันมากขึ้นเรื่อยๆ และยิ่งได้อ่านกระทู้ที่นู๋ ม. และคุณ A Princess ตั้งเกี่ยวกับ MMU ก็ยิ่งรู้สึกอยากลอง ในที่สุดหลังจากอดใจไม่ไหว ก็เลยปรึกษาคุณแอนว่าเราจะเริ่มต้นยังไงดี คุณแอนผู้แสนใจดีก็แนะนำว่าน่าจะเริ่มลองจาก Everyday Minerals เพราะว่าเค้าให้ตัวอย่างมาลองใช้ฟรี จ่ายก็แค่ค่าส่ง

และแล้ว.. เราก็เลยเข้าเวปของ EM เพื่อไปเช็คดูว่าจะสั่ง sample ยังไง ก็มั่วๆ ไปมาจนเลือกมาได้ครบชุดของ sample ที่เค้าจะให้เลือกสีรองพื้นได้สามชิ้น concealer 1 ชิ้น และบลัชได้ 1 ชิ้นค่ะ รวมแล้ว 5 ชิ้นด้วยกัน ค่าส่งสามเหรียญกว่าๆ จำได้ว่าสั่งไปตอนกลางวีคที่แล้ว ได้รับของวันนี้ ก็เร็วใช้ได้เลยค่ะ ว่าแล้วอวดเลยดีกว่า....

ปล. ขออภัยนะคะ เพิ่งมาสังเกตเห็นว่าเขียนหัวกระทู้ผิดซะงั้น Makeup นะคะ ไม่ใช่ Makup แอบเขินนน ^^'

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ย. 50 10:53:54

จากคุณ : แมวจอมกวน - [ 14 พ.ย. 50 10:15:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom