Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยเลือกแป้งของ etude หน่อยนะคะ

สาวๆคนไหนเคยใช้ตัวไหนบ้าง ใช้แล้วเป็นยังไง รบกวน

หน่อยค่ะ ช่วยเราเลือกแป้งหน่อย

ปกติ เราทาแต่แป้งเด็ก ไม่แต่งหน้า แต่ตอนนี้อยากได้

แป้งที่ทาแล้วหน้าผ่องๆ ขาวๆ และฉ่ำๆ เหมือนสาวเกาหลี

น่ะค่ะ เราต้องใช้แป้งตัวไหน

สภาพผิวนะคะ ผิวแห้ง มีสิวผดที่หน้าผาก ทาแป้งเด็กตอน

แรกๆหน้าจะขาวผ่อง แต่อยู่ไปซักสองสามชั่วโมงก็หมอง

คล้ำ มีกระและจุดแดงตรงโหนกแก้มเล็กน้อย

1. secret beam lusid finish แป้งม่วง มีวิ้ง
    2. dream on pact แป้งพัพผสมรองพื้น 5% + SPF 24
    3. on screen powder แป้งผสมรองพื้นและกันแดด SPF 35

อยากถามเพิ่มดังนี้นะคะ
    - แป้งที่มีวิ้งช่วยเรื่องอะไรคะ ทาแล้วมันเป็นไงเหรอ

จากคุณ : nancycoco - [ 18 พ.ย. 50 02:54:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom