Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เกี่ยวกับgluta อยากให้สาวๆเข้ามาอ่านก่อนจะฉีดนะคะ

คือว่าด้วยความที่เราเป็นคนรักสวยรักงามชิมิ เลยแนะนำ รุ่นพี่ให้กิน gluta (เราเคยฉีดแล้ว 1เข็ม แต่ว่าไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปเลยไม่ฉีดต่อ แต่กะว่าจะใช้แบบกิน) เพื่อทำให้ผิวขาว พอเราพูดออกไปปุ๊บ เขาบอกเราเลยว่าอย่าเพิ่งกินนะ เนี่ย เพื่อนพี่ไปฉีดglutaแบบเข้ากล้ามเนื้อมา แล้วแพ้ เกือบตาย!!! แล้วพี่เขาก็เล่าให้ฟังต่อว่า  พอฉีดเข้าไปสักพักเพื่อนเขาจามทันที แล้วก็จามติดต่อกัน หลายครั้ง  แล้วก็คอแห้งมาก สักพักก็พูดไม่ค่อยจะได้คะ  แล้วก็จามออกเป็นเลือด  เพื่อนพี่เขาก็บอกกับหมอว่า ไม่ไหวแล้วนะคะ หมอที่คลินิค ก็บอกให้รอดูอาการอีก 30 นาที - -" แต่เพื่อนพี่เขารู้ตัวว่าไม่ไหวจริงๆ เลยขับรถไปโรงพยาบาลเองคะ  - -" แต่ให้พนักงานของเขาติดรถไปด้วย  (คิดดูดิ จามออกมาเป็นเลือดแล้วเจือกบอกให้รอดูอาการอีก 30 นาที มันจบหมอหรือป่าว แถมไม่ไปส่งคนไข้ที่โรงบาลด้วยนะ ต้องให้ขับรถไปเอง) ดีนะที่เพื่อนพี่เขาไม่ตาย แล้วที่สำคัญเขาไม่ยอมฟ้องคลินิคด้วยคะ (เขาบอกว่ากลัวเป็นข่าวแบบคลินิคศัลย์ ที่กำลังโด่งดัง)แต่ให้ทางคลินิคจ่ายค่ารักษา 35000 บาท เจ้าของคลินิคก็โทรมาขอโทษ เพื่อนพี่เขาพร้อมกับให้สิทธิ ครอบครัวเพื่อนพี่เขารักษาที่คลินิคนี้ฟรี  ตลอดชีวิต(ใครจะกล้าเข้าไปรักษาอีกวะ) ก่อนที่จะฉีดพี่เขาก็ถามคุณหมอแล้วนะคะ ว่าจะมีผลอะไรไม่ดีกับร่างกายหรือป่าว มีคนแพ้หรือป่าว หมอก็บอกว่า "ไม่มีผลร้ายอะไรกับร่างกายหรอก เพราะgluta เป็นสิ่งที่ร่างกายเราผลิตเองได้อยู่แล้ว และที่สำคัญเขาบอกว่าไม่มีคนแพ้เลยในโลกนี้" แต่พอเพื่อนพี่เขาแพ้ หมอกับบอกว่า ทั่วโลกมีคนแพ้อยู่ 2 คน ซึ่งเพื่อนพี่เราเป็นคน 3 ว่างั้น เพราะฉะนั้นอาจจะต้องมีคน ที่ 4 คน ที่ 5 อีกแน่นอนคะ ถึงแม้ว่าถ้าคิดเป็นเปอร์เซนต์ คนที่แพ้gluta จะมีแค่ 0.00000003% แต่นั้นก็ไม่ได้หมายความว่าจะไม่มีคนแพ้เลยนะคะ ต่อจากนี้ไปเราเป็นคนนึงที่จะไม่ฉีดgluta แม้ว่าจะอยาก ขาวสักเท่าไหร่ จะพยายาม ขัดผิว เลี่ยง ทานอาหารเสริมก็แล้วกัน เสี่ยงน้อยหน่อย แหะๆ แต่ที่แน่ๆก่อนจะทานเราจะไปปรึกษาหมอก่อนแว้วกัน เพื่อความปลอดภัย

ปล.ไม่ต้องหลังไมค์มาถามนะคะว่าคลินิคอะไร เพราะไม่อยากให้ กท นี้เป็น กท ดิสเครดิตใคร แต่อยากให้เป็นข้อเตือนใจสาวๆมากกว่า แต่คลินิคเนี่ยโด่งดังมากในห้องแป้งเรื่องสารกระแสให้ตัวเองมีหลายสาขา ทั้งใน กทม และ ตจว ส่วนเรื่องที่เกิดขึ้น เกิดที่ นครปฐม นะคะ

จากคุณ : envylme - [ 18 พ.ย. 50 15:35:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom