Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อายจังค่ะ โดนบีเอเครื่องสำอางค์เม้าท์แบบไม่รู้ตัว

บ้านเราอยู่ตรงข้ามห้างโรบินสันค่ะ เป็นห้างเล็กๆ เราก็อาศัยเดินย่อยหลังกินข้าวบ้าง เดินเล่นแก้เหงาบ้าง ทีนี้ช่วงนี้ใกล้เทศกาลปีใหม่ บรรดาเครื่องสำอางค์เค้าออกกิฟท์เซ็ทมากันเยอะค่ะ น่าซื้อทั้งนั้น แต่งบเรามีจำกัด เราก็เดินด้อมๆมองๆ ดูว่าอันไหนที่เราซื้อแล้วจะคุ้มค่า สรุปคืออาทิตย์นึงเราเดินห้างนี้อย่างน้อย 3 วันค่ะ (บ้านเราอยู่ตรงข้ามห้างเลยล่ะ)
    เหตุเกิดเนื่องจากวันก่อนเราเดินผ่านเคาท์เตอร์ คาเนโบ้ กับ covermark ท่าทางบีเอคงยังไม่ได้ขายของเลยยืนเม้าท์กัน แล้วเราได้ยินเสียงเค้าพูดผ่านเข้าหูช่วงที่เราเดินผ่านว่า "มันมาอีกแล้ว เดินอ้อมไปก็อ้อมมา ไม่ซื้อซักที"
    เราตกใจมากค่ะเพราะเราไม่เคยไปเดินยืนมองสินค้าหน้าเคาท์เตอร์เค้าเลยหรือถามเค้าให้วุ่นวายซักครั้ง (เราไม่ได้สนใจแบรนด์นี้ค่ะ) แต่ทำไมเค้าพูดจากระทบเราแบบนั้น เรางงมากว่าเราไม่มีสิทธิเดินห้างเล่นๆเลยหรือไง ทุกครั้งที่เดินห้างเราก็ซื้อสินค้านะคะ ซื้อของซุปเปอร์มาร์เก็ตบ้าง หรือเสื้อผ้าบ้าง แต่ซื้อเครื่องสำอางค์ไม่บ่อยมาก เพราะมันแพง จะซื้อนานๆที เราเลยรู้สึกแย่กับพวกบีเอห้างนี้ไปเลยค่ะ แต่ยังไง เราก็ยังเดินห้างนี้อยู่ และเราก็ยังจะเดินผ่านเคาท์เตอร์สองที่นี้อยู่ เพราะเราเป็นลูกค้า น่าจะมีสิทธิ์นะคะ เพราะเราไม่เคยทำอะไรน่าเกลียดจริงๆนะ สรุปคือขอบ่นพฤติกรรมของบีเอหน่อยค่ะ เพื่อนๆ จะทำไงคะถ้าเจอบีเอแย่ๆแบบนี้

จากคุณ : loveyouyo - [ 19 พ.ย. 50 11:39:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom