Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

### ไปงาน CMG มาครับ แต่เสียความรู้สึกกับคนขาย Clarins มากเลย ###

วันนี้เลิกงานว่าจะไปเดินงาน CMG สักหน่อย พอไปถึงก็เดินดูเสื้อผ้า แต่ไม่ได้อะไรเลยครับ มาได้โฟมล้างหน้าของ Clarins ที่เหลือแค่ 600 บาท เลยว่าจะซื้อสัก 2 หลอด ผมก็ขอคนขายที่เป็นผู้หญิงดูมีอายุหน่อยดูว่าวันผลิตเมื่อไหร่ ก็พบว่ามีทั้ง มกราคม 2550, กุมภาพันธ์ 2550 และ มีนาคม 2550 ผมก็ว่าจะเอาแบบมีนาคม 2 หลอด

แต่คนขายหยิบให้แบบไม่เต็มใจ พร้อมกับบอกว่า "มันก็ล็อตเดียวกันหมดแหล่ะ"
    ผมก็เลยตอบกลับไปว่า "มันห่างกันคนละเดือนครับ"
    แต่สิ่งที่นึกไม่ถึงคือ คนขายตอบกลับมาว่า "โถ แค่เดือนเดียวเอง จะอะไรกันนักกันหนา"
    ผมก็เลยบอกไปว่า "อ้าวคุณ เป็นพนักงานขายทำไมพูดจาอย่างนี้ล่ะครับ"
    เธอกลับตอบมาว่า "ชั้นไม่ใช่พนักงานขาย ชั้นเป็นพนักงานออฟฟิต"

ตอนนั้นแบบว่าโกรธมาก นึกอะไรไม่ทัน แต่พูดไปอีกไม่กี่คำ ให้เธอปรับปรุงนิสัยการพูดใหม่ แต่สิ่งที่ได้รับคือ เธอทำท่าโบกมือไล่ผมให้ไป พนักงานหญิงที่น่ารักอีกคนรีบรับของที่ผมเลือกไปจ่ายเงิน พร้อมบอกกับผมให้เชิญทางนี้ ผมเลยถามว่า ผู้หญิงคนนั้นเป็นใคร เค้าเป็นเจ้าของเหรอ ทำไมถึงพูดจาแบบนั้น แต่ไม่มีใครกล้าตอบอะไร มีแต่ยิ่มๆให้ผม สงสัยเธอคงจะมีตำแหน่งพอตัว

เจออย่างนี้เข้าไปเลยเลิกเดินต่อเลยครับ โกรธแบบพูดไม่ออกเลย ไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้กับพนักงานของ Clarins น่ะครับ

ปล. กระทู้เป็นไรก็ไม่รู้ครับ โพสต์แล้วหาย

จากคุณ : ar - [ 21 พ.ย. 50 23:40:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom