Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[Review] รองพื้นเนื้อบางเบา RMK Liquid Foundation VS Laura Mercier Mineral Powder

ปรกติไม่ชอบใช้รองพื้นนะคะแต่พอมาได้ลองสองตัวนี้เลยติดใจ แอบอ่านรีวิวมานานเห็นว่าทั้งสองเป็นที่นิยมและมีคุณสมบัติที่ถูกใจเราคืออยากได้รองพื้นที่บางเบา ช่วยให้ดูหน้าเนียนจึงลองสอยมาดูค่ะ ถ้าใครกำลังหารองพื้นที่ดูบางเบาอยู่ขอแนะนำทั้งสองตัวนี้เลยค่ะ แต่ที่จริงคุณสมบัติของทั้งสองคล้ายๆกันนะคะ จึงขออนุญาตรีวิวเล่นๆมาให้เปรียบเทียบแล้วกันค่ะ

สภาพผิว ผิวผสม แต่ที่ๆจขกทอยู่อาการค่อนข้างแห้ง หน้าจึงไม่ค่อยมันเท่าไร่ เวลาหน้าหนาวบางทีหน้าลอกตรงสันจมูก ไม่ค่อยมีปัญหาสิวเท่าไหร่ มีรอยดำเป็นบางจุดจางๆเพราะรักในการแกะสิว จขกทอายุประมาณ ๒๐ ต้นๆค่ะ ริ้วรอยยังไม่มี (และไม่อยากมี) หน้าไม่ค่อยแพ้อะไรเท่าไหร่ค่ะ

ความต้องการรองพื้นที่เน้นความบางเบา ทำให้หน้าดูเนียนขึ้น ปกปิดไม่เท่าไหร่แต่ได้ก็ดี

จากคุณ : อย่าบอกนะว่าเจ้าคือขุนศึก - [ 23 พ.ย. 50 16:50:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom