Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยด้วยค่ะ เครียดค่ะ ผิวแห้งกะริ้วรอย

ขอความช่วยเหลือจากสาวๆหน่อยนะคะ คือว่าเราเป็นคนผิวแห้งมากๆแล้วก็แพ้ง่ายด้วย ตอนนี้อายุ 25 ริ้วรอยมันเริ่มมาแล้วอ่ะคะ ช่วงร่องแก้มและหน้าผาก เป็นรอยย่นๆแล้วเริ่มลึกแล้วด้วยอ่ะ เครียดมากเลยไม่รู้จะใช้ครีมอะไรดี ก่อนหน้านี้ก็ลองsearchหาดู มีคนในห้องแป้งแนะนำให้ใช้ L'occitane Immortelle เราก็ซื้อมาใช้เกือบจะหมดกระปุกแล้วค่ะ เรื่องผิวแห้งดีมากค่ะ แต่ไม่เห็นผลเรื่องริ้วรอยเลย เลยคิดว่าจะลองเปลี่ยนดู แต่ยังไม่รู้จะใช้อะไรดี เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
    อ๋อ เกือบลืมบอกว่าเราเคยใช้ตัว Advance sign ของ SK II ด้วยนะคะ เค้าว่ามันช่วยเรื่องริ้วรอย แต่เราทาไปแค่สองครั้ง แพ้มากมาย เลยเอาไปให้แม่ใช้อ่ะ ปรากฏว่าแม่ใช้ดีมากค่ะ ใช้ต่อมาสองกระปุกแล้ว เลยคิดว่ามันอาจจะแรงไปสำหรับอายุอย่างเรา
    รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยนะคะ ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Angel Place - [ 25 พ.ย. 50 19:20:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom