Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครเป็นโรคขี้เกียจอาบน้ำบ้างคะ แบบว่าไม่ใช่เฉพาะหน้าหนาวด้วยนะ

ไม่รู้ว่าเราเป็นอยู่คนเดียวรึเปล่านะคะ
    ขี้เกียจอาบน้ำมากเลยอ่ะ อยู่บ้านทั้งวันก็ไม่ค่อยอาบ
    แต่จะติดนิสัยเฉพาะตอนอากาศหนาวกับอากาศธรรมดาที่ไม่ถึงกับร้อนมากนะคะ

หน้าร้อนนี่อาบนะ  แต่หน้าหนาวกับฝนนี่บางทีอาบวันละ 1 หนเอง (ซกมกเนอะ) เสื้อผ้าชุดเดิมไม่เปลี่ยนด้วยล่ะค่ะ

บางทีตื่นเช้ามาล้างหน้า แต่งหน้าแต่งตัวสุดฤทธิ์ ออกไปเลยไม่อาบค่ะ กลับมาตอนเย็นค่อยอาบ(บางวันก็ไม่อาบแล้วแต่สถานการณ์)

ยิ่งเวลาไม่สบายเป็นไข้นี่ไม่อาบเลย เคยนานสุดประมาณ 2 วัน เป็นคนขี้หนาวมากๆด้วย หนาวหน่อยจะบายแล้วเป็นโรคกลัวน้ำเลย

เวลาเจอแอร์จะนอนห่มผ้านวมไปเลย พอรู้สึกนิดๆว่าไม่ได้อาบน้ำก็ไม่สนแล้ว อากาศเย็นตัวแห้งก็นอนไปเลยทั้งชุดที่กลับจากข้างนอก พอตื่นมาตอนเช้า ก็ยังเฉยอยู่ จน 5-6 โมงก็ค่อยจัดการตัวเอง

เลยอยากถามเพื่อนๆว่ามีใครเป็นบ้างไหม
    อยากลองค้นหาเพื่อนร่วมอุดมการณ์ไม่ชอบอาบน้ำว่ามีไหมไปยืนยันกับแฟนหน่อยว่าคงไม่ได้มีเราคนเดียวในประเทศไทยหรอกมั้ง
    เพราะแฟนบอกว่าถ้านิสัยแบบเธอนี่คงมีน้อยอ่ะ ผู้หญิงที่ไม่ค่อยชอบอาบน้ำ

แล้วถามเรากลับว่าถ้าเกิดอยู่ต่างประเทศอ่ะ ประเทศที่หนาว ๆ? เราก็ตอบว่ายิ่งดีใหญ่เลย
    เราก็จะได้อาบน้ำเดือนละแค่ครั้งเดียวไง เขาอึ้งไปเลยค่ะ แหะๆ

จากคุณ : rASpBErrY MeRIngUe - [ 27 พ.ย. 50 20:44:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom