Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ระวังกันไว้...ตัดเสื้อที่สยาม ไม่ได้ตามนัด แถมยังโดนด่ากลับมา กับร้าน ReMi...

ขอบอกไว้ก่อนว่า เพื่อนสนิทผมโดนเองนะครับ แต่เค้าไม่ได้เป็นสมาชิคพันทิป เลยฝากผมโพสนะครับ เพราะเวลาผ่านไป เค้าก็ยังของขึ้นไม่หาย

และก็ขออนุญาต จขกท คุณไอ้นาย กระทู้แนะนำนะครับ (ร้านเดียวกัน) ผมขอแตกเป็นกระทู้ใหม่เลย เพราะต้องการลงรายละเอียดเยอะนิดนึง

เริ่มเรื่องเลยนะครับ

"ไปสั่งตัดชุดที่ร้าน Re…มิคซ์ สยามแสควร์..... "

วันไหนจำไม่ได้แน่ ๆ แต่เป็นประมาณต้นเดือนตุลาคม ก็เห็นว่าชุดสวยดี ถูกใจ เลยสั่งตัดชุดราคา 4500 บาท นัดรับชุดเมื่อวันที่ 06/11/07 แต่ในช่วงนั้น เพื่อนคนนึงที่ไปตัดชุดด้วยกันมีปัญหาชุดตัดไม่เสร็จไม่พอดี เราเลยกลัว วันนั้นเป็นวันที่ 20 ตุลาคม เราโทรไปย้ำ ว่า ที่นัดรับชุดวันที่ 6 พฤศจิกายน เราอยากให้เสร็จตรงเวลา ไม่อยากให้มีปัญหา บ้านเราอยู่ไกล ตั้งพุทธมณฑลสาย 2 ไม่มีเวลาไปบ่อยๆ แล้วบอกไปอีกว่า เราต้องใช้ชุดวันที่ 9 พฤศจิกายน (จริงๆ ใช้วันที่ 17/11/07) ที่ต้องบอกไปอย่างนั้น เพราะ เรากลัวจะมีปัญหา เพราะว่าเพื่อนมีปัญหามาแล้ว

วันที่ 5 พฤศจิกายน โทรไปถามตอนเกือบ 5 โมงเย็น ว่าตกลง พรุ่งนี้ (วันที 6 พฤศจิกายน) ไปรับชุดได้ตอนกี่โมง ได้ตั้งแต่เช้าเลยรึเปล่า พอเราบอกชื่อไป.... คนที่รับสายทำงง (คนรับสาย คาดว่าน่าจะเป็นคนที่หน้าผุๆ) คือเค้าก็งงๆ แล้วก็มาเดาๆ ชุดนั้นชุดนี้ เอ๊ะชุดไหน บอกชุดผิด ๆ ถูกๆ เราก็ไม่เข้าใจ จะมาเดาๆ งงๆ ทำไม ก็แค่เปิดดูที่สมุดจด ดูว่าวันที่ 6 นัดใครมารับชุดบ้างเท่านั้นเอง ซักพัก เค้าบอกว่า ชุดจะเสร็จตอน 3 ทุ่มวันที่ 6 เพราะฉะนั้นให้มารับชุดได้ในวันที่ 7 แทน เราก็โมโหสิ มีปัญหาจนได้ เราถามเค้าไปว่า แล้วทำไมไม่มีใครโทรมาบอกลูกค้าหน่อยว่ายังไม่เสร็จ ขอเลื่อนวันมารับสินค้า เค้า..( เฮ้อ! ขอประทานโทษนะคะ ขอเรียกว่า มัน แทนได้มั้ย...กับคนอย่างนี้... เราไม่ไหวแล้วจริงๆ แต่อย่าเลย...) เค้าตอบกลับมาว่า ก็กำลังจะโทรบอก (หน้า....จริงๆ) แล้วก็มาบ่นๆ แบบไม่รับผิดอีกว่า คนที่ดูแลเรื่องนี้อ่ะ ไม่อยู่ตั้งแต่ต้นเดือนแล้ว (เฮ้อ!!!!นั่นเป็นคำแก้ตัวที่ดีแล้วเหรอ เพราะวันนั้นอ่ะ วันที่ 5 แล้วนะ)

(นี่คือรูปเสื้อที่สั่งไว้ค่ะ)

จากคุณ : LAPD21 - [ 30 พ.ย. 50 13:52:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom