Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอนอกเรื่องหน่อยนะค้า+++ สาวห้องแป้งคนไหน เคยผ่าฟันคุดมาบ้างคะ+++ กลัวมากเลย

ขอโทษนะคะที่นอกเรื่อง แต่ว่าอยากทราบจริง ๆ ค่ะว่าสาวห้องแป้งคนไหนเคยมีประสบการ์ณในการผ่าฟันคุดมาแล้วบ้างคะ  เพราะเห็นสาว ๆ หลายคนในนี้จัดฟันกันเยอะแยะเลย ต้องถอนฟันคุดด้วยใช่ม้า
    แต่ว่าเราไม่ได้จะจัดฟันค่ะ  แต่ตอนนี้มันปวดมากเลย  กลืนน้ำลายแต่ละที ทำให้ปวดมาก ลามไปปวดหัวด้วยเลยค่ะ
    อยากรู้ว่าถ้าผ่าเจ็บมากมั้ยคะ  เพื่อนเล่าให้ฟัง น่ากลัวมากเลย  ไม่กล้าไปผ่าเลยค่ะ ปกติกลัวหมอฟันอยู่แล้ว + กลัวเลือดมาก ๆ (เห็นแล้วจะเป็นลมให้ได้เลยอ่ะค่ะ)
    แล้วใช้วิธีถอนเอาได้มั้ยคะ  คือมันขึ้นมาเกือบทั้งซี่แล้วอ่ะค่ะ  เหลืออีกนิดหน่อยที่ยังไม่โผล่มา  แล้วตอนนี้มันดันเหงือกขึ้นมาปวดมาก ๆ เลยค่ะ ( แต่ก่อนหน้านี้เคยปวดมาพักนึงแล้วก็หายค่ะ)

รบกวนอีกนิดค่ะ  ว่าควรผ่าหรือถอน
    และไปโรงพยาบาลเอกชนหรือรัฐบาลดีคะ
    แล้วราคาผ่า/ถอย ต่อซี่ประมาณเท่าไหร่ค่ะ  

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

จากคุณ : superzugus - [ 1 ธ.ค. 50 18:04:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom