Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

...อยากซื้อนาฬิกาเป็นของขวัญให้ตนเอง... แต่คิดไม่ออกว่าจะซื้อยี่ห้ออะไรดี -*-

ในชีวิตมีนาฬิกาแพงสุดๆ กับเค้าหนึ่งเรือน คือ GUCCI
    ซื้อมาจากอเมริกา 2 หมื่นกว่าๆ เมื่อสิบปีก่อนโน้น (กัดฟันซื้อเลยนะนั่น)
    จนวันนี้ทำงานเป็นเรื่องเป็นราวแล้ว ก็ยังใส่เจ้านู๋เรือนเก่าอยู่เรื่อยๆ
    เพราะเค้าก็ยังดู classic อยู่ (ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า :P)
    นอกนั้นก็เป็นหลักพัน (มี GUESS กับ DKNY เป็นหลัก)
    มีผสมหลักร้อยบ้าง (แต่ใส่ได้ไม่กี่ครั้งก็พัง ชักเข็ด)

ตอนนี้อยากซื้อของแพงๆ ให้รางวัลตัวเองสักหน่อย
    หลังจากไม่เคยซื้ออะไรแพงๆ มานาน และทำงานหนักสุดๆ มาทั้งปี
    เลยนึกถึงนาฬิกาเพราะอยู่กันได้นานดี ^^

ตอนแรกจะซื้อของปลอมเห็นคนใส่กันเยอะแยะ
    เรือนนึงหลักพัน ในขณะที่ราคาจริงเป็นหมื่นเป็นแสน
    แต่เราคิดว่าซื้อของจริงดีกว่า เพราะของปลอมเราก็จะใส่แป๊บๆ
    เดี๋ยวเปลี่ยนๆ พอดีซื้อของจริงยี่ห้ออื่นได้แล้ว

มีเพื่อนแนะนำให้ซื้อ ROLEX บอกว่าราคาไม่ตก ดูดี
    ก็ไม่ไหวค่ะ เสียดายตังค์ แล้วดูแพงไปนิดส์
    เรือนเป็นแสนใช่มั๊ยคะ ไม่ไหวๆ

ตัวเองไม่ค่อยรู้เรื่องนาฬิกาเท่าไหร่ เลยคิดไม่ออกค่ะว่า
    เดี๋ยวนี้สาวๆ เค้าใส่ยี่ห้ออะไรกันบ้าง ที่ดูดีมีชาติตระกูล
    ถ้าราคาหมื่นขึ้นก็อยากให้ใส่ได้นานๆๆ
    ไม่อยากแฟชั่นมาก แบบว่าใส่ได้ปีเดียวก็เชย อะไรเงี้ย

เพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
    - ซื้อยี่ห้ออะไรดี อยากได้โลหะสักเรือน (ดูหรูหน่อย) กับ
    สายหนัง (ดูลุยหน่อย) งบ 2 เรือนไม่เกิน 3-4 หมื่นน่ะค่ะ

- ถ้าซื้อเวลาลดราคาในห้าง (เห็นมีกระทู้นึงบอกว่าช่วงนี้ห้างกำลังลดราคา)
    กับซื้อเมืองนอกราคาต่างกันมากมั๊ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^^

จากคุณ : ซอด้วง - [ 1 ธ.ค. 50 19:59:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom