Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

--REVIEW--by Grace--1, Base& Foundation

1. Stila Tinted UV base SPF 30 pink
      ตัวนี้ เวลาทาออกมาแล้วจะเป็น วิ้งๆ อ่ะค่ะ อันนี้เป็น วิ้งสีชมพูค่ะ ทาแล้ววิ้งกระจาย แต่โดยส่วนตัวแล้วไม่ปลื้มเท่าไหร่ค่ะ ใช้แล้วหน้ามันแถม เป็น คราบ อีก แต่ว่าเเหมาะสำหรับไว้ทาออกไป เที่ยวกลางคืนหรือไปงานอ่ะ ค่ะ ราคา จำไม่ได้ ค่ะ
    คะแนนเอาไป 4/10 พอ

2. Laura Mercier Stick Foundation SFP 15 Light
    ตัวนี้ปกปิดได้ดีเยี่มและคุมมันได้ดีค่ะเนียนเป็นธรรมาติ เอาไว้แต่งตาม cocept ของ LM, flawless face ได้เลยค่ะ ไว้สำหรับใช้ในชีวิตประจำวันได้ดีทีเดี๊ยวค่ะและก้อไม่เป็นคราบด้วยค่ะ  แต่ล้างออก ยากหน่อยค่ะ แถมบางคนใช้แล้วเป็นสิวอีกถ้าล้างไม่สะอาดค่ะ ราคาจำไม่ได้
    คะแนน 7.5/10

3. Stila Sheer colour tinted moisturizer Spf 15
    ตัวนี้ปกปิดได้ดีเลยทีเดียวค่ะ เนียนดีค่ะ แต่ว่าทาแล้วหน้ามัน สักพักก้อจะเป็นคราบอ่ะค่ะ ไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร่ ราคาจำไม่ได้ค่ะ
    คะแนน 5/10

4. Etude BB Cream
    ตัวนี้ปลื้มอ่ะค่ะ แต่ว่าพอเหงือ ออก แล้วเปนคราบนิดๆ โดยรวมแล้วดูผ่องค่ะ เนียน หน้าไม่มันด้วยแต่ว่า ก้อรู้สึกว่ามันจะออกแนวว่า ดูหนาๆนิดนึงค่ะ แต่ไม่ได้หนามากมาย ราคา580 ฝากเค้าซื้อ
    8/10

5. Dodo club Pure skin Make up base
    ตัวนี้จะบอกว่าปลื้มจิงๆ ค่ะชอบมากที่สุด หน้าไม่หมอง ไม่เป็นคราบ แถมยังติดทนนานระหว่างวันอีกค่ะ ไม่นึกเลยค่ะว่าจะเจอของดีๆเข้าสักครั้งนึง ในราคาที่ย่อมเยาด้วยค่ะ แต่ไม่ค่อยเหมาะกะคนผิวมันมากๆนะค่ะ ตัวนี้จะเหมาะกะคนที่ ต้องการแต่ base ที่ไม่ผสม สารกันแดด หรือ สารต่างๆอย่างเกรซ ราคา จำไม่ได้ค่ะ แต่รู้ว่าไม่น่าจะถึง 500 บาทค่ะ
    9/10
    ค่ะ 9/10

จากคุณ : KooKiC - [ 1 ธ.ค. 50 21:12:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom