Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แต่งหน้าใช้เทคนิคยังไงดีคะ ให้หน้ามันคล้ำลงมาเท่าคอน่ะค่ะ (หน้าขาวกว่าคอไปมากมาย)

คือเราเป็นคนหน้าไม่มันค่ะ ปกติเราจะใช้ครีมรักษาหน้าของษิตาวรรณเพราะเราไปใช้บริการที่นี่ตลอดค่ะ แล้วครีมคุณหมอที่นี่จะเป็นครีมที่เป็นกรดผลไม้ซึ่งเป็นตัวที่ทำให้หน้าขาวแล้วเราก็ไปทำ IPL มาอีก (แต่ IPL นี่ทำนานแล้วค่ะผ่านมาประมาณ 3-4 เดือนละ) ตอนนี้กลายเป็นว่า หน้าขาวนำคอไปมากเลยค่ะ ขนาดไม่ลงแป้งยังลอยนำมาหน่อยๆ พอลงแป้งนะ อ่าโห ไม่ต้องพูดถึง ขอบอกว่า ลงแค่นิดเดียวนะคะหน้าขาวนำไปไกลเลยค่ะ หน้ากะคอคนละอย่างกันเลย ว่าจะไม่ลงแป้งก็กระไรอยู่ ทุกวันนี้ก็ใช้ครีมทาคอตลอดน่ะค่ะแต่ก็ขาวตามหน้าไม่ทันซักที เลยไม่รู้จะทำไงดี คิดเล่นๆว่าตอนแต่งหน้าให้หน้ามันคล้ำลงมาหน่อย ต้องใช้แป้งหรือรองพื้นหรือเบสที่สีคล้ำกว่าหน้าจริงเราหรือเปล่าคะ เง้อ จะมีใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างมั้ยอ่ะคะ ยังไงก็ลองแนะนำกันเข้ามาหน่อยนะคะ ขอบคุณมากมายเลยค่า

***แก้คำผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 02 ธ.ค. 50 00:06:25

จากคุณ : เขาวานให้หนูรับบทอลิซาเบธสวอน - [ 2 ธ.ค. 50 00:03:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom