Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เคล็ด<ไม่>ลับหมักผม ฟื้นฟูผม เสี๊ย เสีย ให้กลับดูได้เหมือนเดิม งิ

เกริ่นก่อนนะคะ หนิงเป็นคนผมหยักศก เลยหนีบผม มาตั้งแต่ ม ปลาย จนปัจจุบันจะจบมหาลัยอยู่แล้ว ยังไม่วายเดียวหนีบผม เดียวทำสีผม ม้วนผมไฟฟ้าเล่น บ่อยๆ จนผมแห้งๆกลายเป็นไม้กวาดแล้วววว ยิ่งตอนนี้ อากาศหนาว ผมยิ่งแห้งเข้าไปใหญ่ จนเจอเพื่อนมันก็บอก สูตรหมักผมให้ค่ะ ผมมันสวยขั้นเทพมาก เพราะแม่มันหมักให้ตั้งแต่เด็กๆเลย (จริงๆมันบอกนานแล้วแต่ไม่เคยทำเลย )
    นานๆทำที จนผมเสียมากกก ตอนนี้จึงมาทำ เค้าเรียกไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา T T

หลังจากการทดลองหมักสูตรนี้มา ประมาณ 4-5 ครั้ง
    ก็พบว่า ผมๆๆๆ ไม้กวาดของเรา ดูดีขึ้นนิ่ม ปลายไม่แห้ง แต่ยังแตกปลายอยู่เพราะยังไม่ได้ไปตัดออก จึงเอาสูตรนี้มาบอกต่อ เพราะเห็นหลายคนตั้งกระทู้ถามกันค่ะ

สูตร
    1.น้ำมันมะกอก
    2.น้ำผึ้ง
    3.ไข่แด้ง แดง
    จับทั้งหมดมา คนๆรวมกัน ส่วนไข่ขาวก็เอาไปโบ๊ะจมูกลอกสิวเสี้ยนซะ ฮ่าๆๆๆๆ
    หนิงใช้ ไข่แดง1ฟอง น้ำมันมะกอก3ช้อนโต้ะ น้ำผึ้ง 2 ช้อนโต้ะ สูตรแล้วแต่จะปรับปรุงค่ะ  
    ครั้งนึงเคยลองไม่ใส่น้ำมันมะกอก เพราะมันหมด ใช้แต่ไข่แดงกับน้ำผึ้ง ปรากฏว่าผมมันก็แห้งเหมือนเดิม เลยฟันธงว่า น่าจะมีน้ำมันมะกอกด้วยค่า

ส่งท้ายให้เพื่อนๆลองทำดูผมเป็นยังงัยบอกกันบ้างนะค้า
    เวลาล้างอย่าลืมล้างให้สะอาดด้วยน้า เดียวมดจะขึ้นหัวเอา

โชคดีผมสวยกันทุกคนนะคะไว้คราวหน้าจะเอาสูตรขัดตัวแบบสมุนไพรๆ มาฝากค่ะ

จากคุณ : blooperz - [ 4 ธ.ค. 50 13:45:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom