Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ท้อใจมากค่ะเรื่องความอ้วน อยากขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆ

ตอนนี้เราสูง170นิดๆ หนักก็น่าจะ100กว่าอะค่ะ แถวๆ105

คือเป็นยักษ์เลยค่ะ ตัวใหญ่มาก T_T ไม่ได้ถึงขนาดแขนขาเผละนะคะ แต่พุงใหญ่ค่อนข้างมีปัญหาเวลาใส่ชุดนักศึกษา(อายเค้า ไม่มีความมั่นใจเลยบอกตรงๆ เวลาจะนั่งหรือทำอะไรก็ต้องคอยเอากระเป๋าปิดไว้)

แล้วทีนี้ยังมีอีกเรื่องค่ะ คือเราต้องนั่งมอเตอร์ไซค์รับจ้างเข้าบ้านทุกครั้ง แล้วเราสังเกตได้ว่าพวกพี่ๆวินมอเตอร์ไซค์เค้ากระอักกระอ่วนเวลาเราจะใช้บริการน่ะค่ะ ไม่ได้เป็นทุกครั้งแต่มันก็บ่อย หรือบางทีเวลาเราเดินมา ก็จะมีเสียงโห่ฮา(ไม่ได้โห่เรานะคะ แต่โห่ให้วินที่ถึงคิวต้องรับเรานั่งพอดี ประมาณว่าแกซวยแล้ว) บางทีเราอยากเดินกลับเองให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย
    เราเคยเห็นแถวบ้านเราจะมีอยู่บางคนที่อ้วนแบบ อ้วนมากแบบเผละๆเลย แล้วมอเตอร์ไซค์ก็จะไม่ยอมรับเลย ต้องให้เข้าไปช่วยโบก น่าสงสารมาก
    คือเราเห็นแล้วเราไม่อยากจะเป็นแบบนั้นอะค่ะ แต่เหมือนกับว่าเราก้าวมานิดนึงแล้ว เรากลัวค่ะ

เราเป็นผู้หญิงคนนึง อยากสวย อยากผอมเหมือนกัน แต่ทำไมมันลดยากเย็นขนาดนี้
    เพื่อนหลายๆคนล้อเรา หลายๆคนเวลาเราเดินผ่านก็จ้องดูเรา จ้องขา จ้องพุงเรา เราทำเฉยๆ แต่ในใจมันอยากจะร้องไห้อะค่ะ เราไปเดินซื้อเสื้อผ้ากับเพื่อน เห็นเค้าซื้อเสื้อผ้าตัวเล็กๆแล้วเราอิจฉาจัง..

ตลอดเวลาเราแต่งตัวเชยๆ ชนิดไปไหนก็เสื้อยืดสีทึบกับกางเกงยีนส์ คนอื่นก็ชอบคิดว่าเราเป็นคนเชยๆ แต่จริงๆแล้วเราไม่อยากเลยนะ เราอยากย้อมสีผม อยากใส่กระโปรง ไม่อยากเชยแบบนี้เลยจริงๆ แต่เราไม่กล้า กลัวแต่งไปแล้วมันจะดูแย่

-------------------------

ขอบคุณทุกคนที่ฟังเราระบายนะคะ เรากลุ้มจนอยากจะร้องไห้หลายครั้งมากๆ

อยากจะขอคำแนะนำค่ะ
    ตอนนี้เราอายุ20 สูง170กว่า หนัก100นิดๆ ผิวธรรมดาไม่ดำไม่ขาว หลายคนบอกว่าหน้าเราสวยแล้ว(ซึ่งเป็นกำลังใจให้เราอยากผอมมากข้อนึง)
    ช่วยบอกเราทีค่ะว่าจะทำยังไงบ้างหรือใช้วิธีไหนที่สามารถลดความอ้วนได้ดีที่สุดจากข้อมูลของตัวเราอะค่ะ
    มีอุปสรรคอีกข้อ คือเราไม่ชอบผักค่ะ - -; อยากทราบด้วยว่าทำยังไงถึงจะชอบได้คะ หลายๆครั้งเราพยายามทานแล้วแต่มันไม่ชอบอะค่ะ ลำบากใจจัง แต่เราก็อยากผอมจริงๆ ให้ทำวิธีไหน(ถ้าไม่อันตราย)เราก็จะพยายามค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆที่รับฟังนะคะ

จากคุณ : Pisaj-Elf - [ 6 ธ.ค. 50 11:43:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom