Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ในห้องนี้มีใครทำศัลยกรรมกันมั่งมั้ยคะ

ไม่ได้ถามเพื่อต้องการประจานหรืออะไรนะคะ เพียงแต่เราอยากรู้ว่าเดี๋ยวนี้เค้านิยมทำกันเยอะมากมั้ย เพราะเห็นใครๆก็ทำกัน แล้วคนที่ทำก็มักเป็นพวกสวยอยู่แล้วด้วย อย่างเพื่อนเราน่ะ ปกติก็สวยอยู่แล้ว แล้วก็แอบไปเสริมจมูกมา ซึ่งถ้าไม่สังเกตดีๆไม่มีทางรู้ แต่ที่แน่ๆก็ดูสวยขึ้นอ่ะค่ะ ถ้าลองเป็นคนขี้เหร่อย่างเราไปทำสิ ยังไงๆก็ต้องมีคนรู้อ่ะ ขนาดกันคิ้วมายังทักกันเกือบทั้งคณะ ฮ่วย ไม่รู้มันจะสังเกตอะไรกันนักกันหนา

แล้วพอดีเห็นว่าเพื่อนๆในห้องนี้มีแต่สวยๆกันทั้งนั้นเลยอ่ะ ก็เลยสงสัยว่าที่สวยได้ขนาดนี้พึ่งศัลยกรรมกันบ้างรึเปล่า ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีนะคะ แค่อยากเอาเป็นแนวทางเท่านั้นเอง เพราะถ้าไม่รู้ความจริงอะไรเลยก็จะชอบคิดว่า คนอื่นเค้าเกิดมาสวยอยู่แล้ว เราไม่มีทางสวยได้ขนาดนั้นหรอก แล้วก็ท้อแท้ใจไปตามประสา เพราะฉะนั้นรบกวนช่วยตอบตามความเป็นจริงด้วยนะคะ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลย แล้วอยากรู้ด้วยว่าถ้าทำ ไปทำอะไรมา สวยขึ้นขนาดไหน แล้วมีใครสังเกตเห็นมั้ย แล้วบอกคนอื่นๆยังไง แค่นี้ล่ะค่ะ ขอบคุณมากนะค้า

จากคุณ : kurapik - [ 6 ธ.ค. 50 20:24:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom