Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

shop gucci ที่พารากอน

วันก่อนเข้าไปดูกระเป๋าในช็อบที่พารากอนอะค่ะ ตั้งใจจะซื้อกระเป๋าแบรนด์ดีๆ ทนๆซักใบให้เป็นของขวัญปีใหม่ตัวเอง^ ^ (เล็งๆอยู่ระหว่างกุชชี่กะหลุยส์ แต่ว่าเอียงมาทางกุชชี่หน่อยนึง) เปิดๆดูในเวบแล้วก็กะว่าต้องไปลองหิ้วดูที่ช็อบ นัดเจอเพื่อนเดินที่พารากอนก็เลยเข้าไปดูที่ช็อบกุชชี่ก่อน  ตอนเดินเข้าไปเห็นมีคนกำลังดูกระเป๋าเงินตรงดิสเพลอยู่กลุ่มนึงอะค่ะ เราก็ตรงเข้าไปตรงรุ่นที่เล็ง แต่ไม่มีใครเข้ามาถามอะไร เราก็คิดว่าพนง.เค้าคงต้องเทคแคร์กลุ่มนั้นอยู่ (พนง.เท่าที่เห็นคร่าวๆมีประมาณสามคนหรือมากกว่าค่ะ) หรือว่าเค้าอาจจะอยากปล่อยให้เราดูสบายๆ
    อ้อ ..ถึงตรงนี้ขออธิบายจิ๊ด เราใส่เสื้อยืดสีขาวธรรมดากะกางเกงสกินนี่สีเทาของซาร่า สะพายกะเป๋า across body :coach (ขออนุญาตบอกยี่ห้อนะคะ อยากให้นึกภาพออก) รองเท้าflat สีดำ เพื่อนที่นัดเจอกันแต่งตัวสุภาพค่ะ เพราะเพิ่งออกจากที่ทำงาน ใส่เสื้อเชิ้ต กางเกงสแล็ค รองเท้าหนัง (จัดว่าค่อนข้างดูดี)แต่ว่าเพิ่งออกจากโรงหนังเลยถือกระป๋องน้ำกะถังใบเล็กหิ้วๆที่ใส่ป็อบคอร์นอะค่ะ ออกมาด้วย "แต่ว่าเป็นแก้วกะถังเปล่านะคะ" เค้าบอกว่าจะเอาไปฝากหลาน (หลานชอบ)
             กลับมาต่อนะคะ พอเราเจอรุ่นที่เล็งไว้ก็เลยมองซ้ายขวา เพราะอยากลองหิ้วดูในกระจกอะค่ะ เราก็เห็นว่าพนง.ว่างทุกคนค่ะ เพราะคนที่เข้ามาดูกลุ่มก่อนหน้านี้เค้าคงออกไปแล้วตอนไหนไม่ทราบ  แล้วก็มีอย่างน้อยคนนึงที่เราเห็นว่าเค้าเห็นเราหันซ้ายหันขวาอะค่ะ เป็นพนง.ชาย(queen หน่อยๆ) แต่เค้าก็ยืนมองดูเฉยๆ จนเราหันไปเรียกพนง.หญิงที่อยู่ใกล้กว่า ซึ่งเห็นก้มๆเงยอยู่แถวนั้นค่ะ บอกว่าขอดูใบนี้หน่อยค่ะ (ชี้ให้เค้าดู) เธอก็หยิบลงมาให้ดู ไม่ยิ้ม ไม่พูดอะไร ตอนนี้เราเริ่มตะหงิดๆ แต่เรารู้สึกว่าเราก็ตั้งใจมาดูจริงๆ แพลนจะซื้อจริงถ้าถูกใจ ไม่ได้มาแกล้งให้หยิบของให้เล่นๆอะค่ะ เลยทำใจดีสู้เสือ ลองสะพายละก็ดูในกระจกสักครู่  หันมาถามราคา เธอก็บอกห้วนๆ 3x,xxx ค่ะ ดูๆในกระจกแล้ว จะขอลองสะพายอีกใบเทียบกัน เธอก็เดินหนีไปแล้วอะค่ะ ก็เลยเรียกพนง.ชาย(Queen หน่อยๆ)ที่พูดถึงตอนแรก ขอให้เค้าเอาอีกใบให้ดู
    เค้าหยิบให้ลอง ท่าทีค่อนข้างไม่ต้อนรับชัดเจนกว่าคนแรก แหะๆ "^ ^ ตอนนี้เราค่อนข้างรู้สึกตัวว่าสมควรจะออกไปอย่างชัดเจนละค่ะ (ความรู้สึกช้านิดนึง "- -) แต่ว่าเค้าหยิบมาให้ลองแล้วเราเลยลองถือหิ้วและก็สะพายดูอะค่ะ+ถามราคาเค้าก็บอกว่า 2x,xxx มองด้วยสายแปลกๆ
    (เราพูดกะเค้าสุภาพตลอดนะคะ) เราก็เลยเดินตัวลีบๆออกมา พอเดินออกมาเพื่อนเราบ่นแหลกเลยค่ะ ว่าแย่มาก ตอนเดินเข้าไปบอกว่าพนง.คนผู้ชายมองเราหัวจรดเท้าเลย เวลาถามราคาเค้าก็ตอบแบบ.. มีอวจนภาษาที่ไม่เหมาะกะอาชีพบริการน่ะค่ะ - - เพื่อนเราเลยบอกว่า ไม่เอาแล้ว ฝากเพื่อนหิ้วเอาดีกว่า อย่ามาซื้อที่ช็อบนี้อีกเลย ดูเพื่อนเซ็งๆ  เราเลยอดดูหลุยส์เลย (ฮะๆ..ขำแบบเซ็งๆนะคะ)

เราไม่เคยอยู่ในสถานการณ์นี้มาก่อนเลยค่ะ อึ้งมากจริงๆ พอออกมาเรามองรอบๆตัวเลย ว่าเราทำอะไรผิดตรงไหนรึเปล่า เราก็แต่งตัวเหมือนคนอื่นๆ ผมเผ้ามัดเรียบร้อย(ตอนนี้คือเสีเซลฟ์ ไปแล้วเริ่มพิจารณาตัวเอง ทำไมต้องมองเราหัวจรดเท้าด้วย..55) ไม่น่าจะมีอะไรน่ารังเกียจ พูดกะเค้าก็สุภาพ ทำงานมีสตางค์พอจะซื้อได้ (เราผิดตรงหนายยย T^T)  

เล่าสู่กันฟังนะคะ  ^ ^

ปล.1 ก่อนนั้นไปแวะช็อบโค้ชที่(พารากอนก่อน)พนง.น่ารักมากๆค่ะ ยิ้มแย้ม บริการดีมาก
    ปล.2  ตอนนี้เราก็ยังชอบกุชชี่อยู่นะ แต่ว่าถ้าจะซื้อคงไปที่ช็อบอื่น(555)
    * พิมพ์ซ้ำ มาลบออกอะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 07 ธ.ค. 50 15:45:11

แก้ไขเมื่อ 07 ธ.ค. 50 15:43:56

จากคุณ : nachi_go - [ 7 ธ.ค. 50 15:41:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom