Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ร้าน "Tomotomo" จากที่อ่านจากกระทู้มา วันนี้เลยไปลองตัดมา...อยากบอกว่า

วันนี้รู้สึกผมเริ่มยาวแล้วเลยลอง search หาร้านตัดผมดูจากในเว๊ปพันทิปนี้ ซึ่งร้านดังๆ เช่น Q-Cut, Chic Club, Chalachol และอื่นๆ ได้ลองไปตัดกับหลายๆ คนที่ว่าดีๆ มาไม่น้อยแล้ว เลยอยากลองหาร้านที่เจ๋งๆ อื่นๆ และช่างเก่งๆ คนอื่นๆ ตัดผมให้บ้าง

แล้วไปเจอกระทู้นี้เข้า

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q6092838/Q6092838.html

เลยลองไปตัดซะเลยวันนี้

อยากบอกว่า เยี่ยม ! ใช้ได้เลยครับ....
    แถมราคาถูกมากอีกต่างหากค่าตัด

อยากบอกว่าคุณภาพที่ได้เกินราคาไปมากครับ ผมว่าไม่เป็นรองตัดจากร้านดังๆ และช่างดังๆ ราคาแพงๆ ที่เคยไปลองตัดผมมาเลยครับ

แต่อย่างที่บางความเห็นในกระทู้ที่เจอข้างบนว่า...ไปช้าจะอดตัด

วันนี้ผมไปถึงประมาณทุ่มครึ่ง คิดว่ายังไงก็คงได้ตัดผมแหละหน่า...ปรากฏว่าคนนั่งรอตัดยาวเลย แล้วก็เจอเจ้าของร้านพูดเข้าจนได้ว่า ต้องขอโทษนะครับ คงตัดให้ไม่ได้ แต่ผมก็อ้อนเขาโดยการบอกว่ามาไกลมาก แต่ได้ยินทางเน็ทมาว่าตัดดี เลยอยากมาลองตัดดู

เจ้าของร้านตอนแรก ก็จะไม่ยอม...แต่ในที่สุด พูดไปพูดมาก็เลย ยินยอมตัดให้...ฮาๆๆๆ  (โชคดีนะเนี่ย ไม่งั้นได้มาเก้อแหงๆ)

แต่กว่าจะได้ตัด ก็นู่นเลยครับ นั่งอ่านหนังสือรอจนใกล้เวลาปิดร้านพอดีเลยครับ...

อยากบอกว่า มีคนจะเข้ามาตัดผม ต่อจากผมอีกสองสามคน..เจ้าของร้านเลยบอกว่าตัดไม่ได้แล้วครับ ฮาๆ แล้วรีบไปพลิกป้ายตรงประตูปิดร้านเลย ฮาๆ

กลับมาถึง เลยอยากมาเขียนแนะนำดูครับ...

ไม่เลวครับ ไม่เลว...

คำถามคือ..อย่างนี้ ผมจะยังอยากกลับไปตัดผมจากร้านแพงๆ อีกไหม...ฮาๆ เพราะสามารถเอาเงินไปซื้ออะไรที่อยากได้ หรือเก็บไว้ใช้กับอย่างอื่นต่อไปได้อีกสบายเลย

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 50 00:14:49

จากคุณ : CityHunter357 - [ 7 ธ.ค. 50 23:40:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom