Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

..........................มีคนทักว่า เป็น"คนใช้"..................

หลายคนแล้วค่ะ พอดีเราไปกับเพื่อนบ้านที่เปนคนเกาหลี แบบดูดีแบบธรรมชาตินะคะ ไม่ได้ทำศัลยกรรม แต่ธรรมชาติของเค้าก้อผิวขาวใส ไอ้เรามันหน้าสิว ผิวสองสีและแพ้ง่าย พอดีว่าเค้ามาจูงหมา ส่วนเราเข็นรถเด็กให้เค้าอยุ่ เพราะแม่เราเอาลูกเค้าไปอุ้ม แล้วพาเดินไปไหนไม่รุ เหลือเราอยุ่กับเค้า

คนข้างบ้านเค้าที่เราไม่รุ้จักมาทักว่ารับเด็กเข้ามาใหม่หรอ

เราเลยเสียเซ้วและเสียใจอ่ะค่ะ เรามันไม่ได้ดูดี แต่วันนั้นใส่กางเกงยีนส์ของ ESP และเสื้อ ROXY เค้าไม่ได้ดูว่าเราแต่งยังไง มาถึงก้อมองหน้าแล้วถามเลย ผมเรามันก้อไม่ได้กระเซิงนะ

แต่เราเสียใจอ่ะ มีคนเข้าใจผืดสองครั้งแล้วนะ ฮือๆๆ เราพยายามกินน้ำผัก อาหารเสริม และรักษาสิว นอนเยอะๆ เยอะเกินไปด้วยอ่ะ มันยังไม่ดีขึ้นเลย

โชคดีที่คนข้างบ้านคนนั้นเค้ามาชวนคนเกาหลีคุยแล้วเค้าพูดไม่รู้เรื่องกัน เราเลยเป็นล่ามให้ พอดีว่าภาษาเราดี ราศี(คนใช้)เลยมอดลงนิดหน่อย แต่เค้ากลับถามเราว่า
    คนข้างบ้านเค้า : น้องเรียนอินเตอร์มาแต่เด็กหรอคะ
    เรา : (น่านดูถูกตรูอีก T_T ) ป่าวค่ะ พอดีว่าพ่อเค้าเตรียมความพร้อมมาตั้งแต่เด็ก ไม่เคยเรียนอินเตอร์ ไม่เคยออกนอกประเทศเพื่อไปเรียนด้วยค่ะ
    คนข้างบ้านเค้า : หรอ แล้วนี่เรียนอะไรอยู่ อินเตอร์รึป่าว
    เรา : (เอ๊ะ คุณ...ยังไงกันเนี่ย คนไทยเหมือนกันนะยะ มีความสามารถเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องเรียนอินเตอร์ก้อฝึกเองได้) อ้อ ก้อเพิ่งมาเรียนตอนนี้แหละค่ะ
    คนข้างบ้านเค้า : แล้วนี่เรียนอะไรอยู่จ้ะ
    เรา : เรียนวิศวะอ่ะค่ะ ม...(ม.ชื่อดัง)

แล้วเค้าก้ออึ้งๆไป
    เฮอะๆ กลับมาบ้านมาฟ้องแม่ แม่เราก้อดี บอกว่า ผ้าขี้ริ้วห่อทองดีกว่าข้างนอกสุกใสนะลูก ให้เค้ารู้ทีหลังน่ะดีกว่านะ

แหมก้อจิงนะคะ แต่ไม่ได้มีเวทีหรือเหดการให้เราประกาศตัวมากมายเลยนี่นา

เฮ้อ ทำไงให้สวยดีหว้า... ไม่ต้องสวยมากก้อได้ เอาให้ดูเป็นผู้ดีก้อพออ่ะ มันเสียใจจิงๆ เฮ้อออ

เฮ้อ พยายามมาก้อเยอะและ เราว่าจะไปยกพระซะเลย ถามไปตรงๆ ว่าชาตินี้ เราจะมีโอกาสดูดีกับเค้าบ้างมั๊ย ถ้ายกไม่ขึ้น เราจะได้เลิกหวังฟุ้งซ่านซักที

แก้ไขเมื่อ 10 ธ.ค. 50 00:08:07

แก้ไขเมื่อ 09 ธ.ค. 50 23:59:00

จากคุณ : chlorophylls - [ 9 ธ.ค. 50 23:39:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom