Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เครียดเพราะสิวอักเสบ จะเปลี่ยนหมอขอคำแนะนำคะ (มีรูปประกอบ)

รบกวนเพื่อนๆ ด้วยนะคะ ตอนนี้กลุ้มใจมากสิวอักเสบขึ้นประมาณ 7-8 เม็ด
    (ทิ้งไว้เฉยๆ ไม่ทำอะไนมันอาทิตย์นึงก็ยังไม่ยุบเลยคะ) และหนาแน่นบริเวณแก้มข้างขวา
    ทุกทีเราก็ไปหาหมอแล้วก็จะฉีดยาบ้าง บีบบ้าง ช่วงแรกก็ดีมากเลยคะ หลังๆ มาไม่ค่อยได้ไปหลายอาทิตย์
    (เพราะว่าต้องรอจนคิวตี 2-3 ทุกครั้งเลยคะ ทรมานมากไปไม่ไหวแล้ว)
    พอไปฉีดมันก็เริ่มหายยากกว่าเดิมแล้ว ปกติฉีดและบีบ เช้าอีกวันยุบ รอยไม่มีแล้ว
    แต่เดี๋ยวนี้ต้องใช้เวลา 2 วันขึ้นไปรอยแดงถึงจะหาย

ทุกวันนี้ไปหาหมอแถวๆ ห้วยขวางมาประมาณปีหนึ่ง เคยหาราชเทวีมาตอนเรียนปี 2-3 คะ
    ปกติเราไม่เคยเป็นสิวเยอะๆ จะขึ้นก็เม็ด 2 เม็ด ไม่เคยเห่อขึ้นแบบนี้มาก่อนเลย เริ่มมาเป็นหนักๆ ช่วงนั้นแหละคะ(เรียนปี 2-3) ถึงตัดสินใจไปราชเทวี แต่หลังจากนั้นก็ไม่ได้ไป เพราะจากนั้น
    ก็ไม่เป็นมากนะคะ มาหนักช่วงปีที่แล้วนี่แหละคะ มาเริ่มหาหมออีกก็เว้นช่วงมา 2 ปี ถึงได้ไปหาอีกครั้ง

ตอนนี้ก็เลยกะว่าจะเปลี่ยนหมอแล้วคะ ลองเข้าไปค้นหาข้อมูลเก่าๆ แล้วก็บอกว่าไปรพ.ดีกว่าไปคลินิค
    เพื่อนเลยแนะนำที่รพ.บางมดมา แต่ก็เห็นลุมพินี คลินิค เพื่อนๆ ชาวโต๊ะก็ไปใช้บริการกันเยอะ
    เห็นว่าถูกแล้วก็ดีด้วย เลยอยากรบกวนเพื่อนด้วยว่าเราควรตัดสินใจยังไงดีคะ เพราะเราทำงานอยู่แถวๆ มธ.รังสิต
    แต่จะเข้ากรุงเทพฯ ไปเรียนทุกศุกร์-อาทิตย์ หรือว่าเราควรจะลองใช้อะไรหรือทานยาอะไรดีคะ

ยังไงก็ขอบคุณมากเลยนะคะไม่ว่าจะเข้ามาอ่านหรือว่าแนะนำ T_T การไม่มีสิวเป็นลาภอันประเสริฐ
    แก้ไข
    ง่ารูปใหญ่ไปทำไงดีคะ
    แก้ไข
    ขอเอารูปออกนะคะ

แก้ไขเมื่อ 13 ธ.ค. 50 17:21:38

แก้ไขเมื่อ 11 ธ.ค. 50 15:42:22

จากคุณ : กึดเติงขนาดเจ้า - [ 11 ธ.ค. 50 15:39:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom