Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะซื้อแป้งผสมรองพื้นใหม่ เลือกยี่ห้อไหนดีคะระหว่าง Guerlain & Chanel Blanc

พอดีตอนนี้ใช้เกอแลงรุ่น issima whiteperfect ex ซึ่งเป็นรุ่นเก่า
    อยู่อะคะ แต่รุ่นนี้เลิกผลิตไปแล้ว กลายเป็นรุ่นใหม่มาแทน ลองกับแขนแล้วก็
    โอเคพอสมควร ตลับรุ่นนี้ก้สวยหวาน ราคาก็ สองพันสาม

แต่เห็นสาวๆหลายคนเชียร์ ชาแนล รุ่น บล็องค์ เพราะบอกว่าเนียน ใส เด้ง
    เคยลองสีกับแขนก็โอเคเหมือนกัน แต่ไม่เคยลองกับหน้า เลยตัดสินใจไม่ถูก

เลยอยากถามความเห็นจากสาวๆอะคะ ว่าชอบตัวไหนมากกว่ากัน ราคาออน
    โอเค เพราะจะซื้อในดิวตี้ฟรีตอนกลับออส ก้คงจะถูกลงมาอีกหน่อย
    โดยส่วนตัวแล้วผิวผสม ถ้าอยู่ไทย ก้มันเล็กๆ ถ้าอยู่ออสแทบไม่มันเลยค่ะ

ปัญหาหน้าไม่มีอะไรมากค่ะ แค่มีรอยสิวที่เหลืออยู่เล็กๆ นอกนั้นก็โอเค
    แต่ชอบเนียนๆ เด้งๆ ผิวอาจจะถือว่าขาวสำหรับคนไทยนะคะ เพราะใช้แป้ง
    พวก Etude // Guerlain เบอร์ขาวสุดเลย

รบกวนช่วยออนเลือกด้วยค่ะ ขอบคุณค่าาา

จากคุณ : : shanny, super sheep : - [ 14 ธ.ค. 50 17:05:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom