Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คิดยังไงกับความเห็นที่แตกต่าง(ไม่นอกเรื่องค่ะ)เราควรเชื่อ....................ไม่เชื่ออะไรดีค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่าสิงอยู่ในห้องนี้มาเกือบ 1ปี  อ่านกระทู้เกือบทุกกระทู้   สรรหาสิ่งที่ได้รับเสียงนิยมว่าดีมาใช้เพื่อให้เราสวย และใส  ดูสาวกว่าอายุจริงๆ  แต่มันเกิดความเห็นแย้งตามมาอีกประเด็นตอนนี้เราเลยค่อนข้างจะโอนเอียงไปด้วยสิ   เลยอยากถามความเห็นของเพื่อนๆว่าคิดยังไงกับ2ประเด็นหลักๆ  ดังนี้ค่ะ

1.ควรใช้ครีมบำรุง  โทนเนอร์   อายครีม  และตัวกันแดดทุกครั้ง  และอื่นๆอีกมากมายซึ่งแต่ละคนคงใช้อยู่เหมือนกัน

2.ไม่ควรใช้อะไรเลยแม้แต่กันแดดนอกจากน้ำเปล่าหรือแค่สบู่เด็กล้างหน้าเท่านั้น

ซึ่งทั้ง 2 ประเด็นนั้นก็มีผู้ทดลองแล้วต่างก็ได้ผลที่เหมือนกัน   ที่สำคัญประเด็นหลังค่ะ  มันประหยัดทั้งเงินและเวลา  เพราะเคยคำณวนเวลาในการเริ่มต้นล้างหน้าจนถึงกันแดดใช้เวลาอยู่พอสมควรเหมือนกัน   รวมทั้งเงินที่ต้องจัดสรรไว้สำหรับซื้อเครื่องบำรุงทั้งหลายด้วยเพราะแต่ละชิ้นก็อยู่ที่หลักพันกันเลย(สังเกตุจากการอ่านกระทู้นะค่ะ)      เลยอยากทราบว่าเพื่อนๆในห้องนี้คิดเห็นยังไงกับ 2 ประเด็นนี้ค่ะอยากทราบจริงๆ  ค่ะ   รบกวนเข้ามาตอบกันด้วยนะค่ะเพราะเราเองก็อยากลองตามประเด็นที่ 2 มั้งค่ะ

แก้ไขเมื่อ 17 ธ.ค. 50 12:09:57

แก้ไขเมื่อ 17 ธ.ค. 50 12:00:34

จากคุณ : Rainnystar - [ 17 ธ.ค. 50 11:51:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom