Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ปัญหาแยะจัง ! วานกูรูด้านการแต่งหน้าเข้ามาช่วยตอบคำถามทีค่ะ..^^

ปัญหาแรกมาที่เรื่องคิ้วกันก่อนนะคะ
              คือเราหาร้านกรรคิ้วดีๆ อ่ะค่ะ เพราะร้านที่เราไปกรรคิ้วมักจะใช้มีดโกนกันให้ก็เสร็จเลย
    และล่าสุดช่างกรรให้แหว่งอีกอ่ะ ตอนี้เลยกำลังค่อยๆ เลี้ยงคิ้วอยู่ กะว่ารอบนี้จะไปกรรร้านดีๆ ไว้ใจได้หน่อย จะได้ไม่กรรออกมาแล้วเหมือนดาราตลก -*-
    ซึ่งเราเห็นด้วยกับความคิดเห็นที่ว่า คิ้วเป็นส่วนประกอบที่ทำให้ใบหน้าเราได้รูปที่สวยงาม
    พล่ามพอละ..
    เพื่อนๆ พอจะแนะนำได้บ้างไหมคะ เพราะคิ้วเรายาวเหมือนกัน สงสัยว่าอาจจะต้องมีการตัดแต่ง น่าจะได้รูปกว่า

มาถึงปัญหาที่ 2 ค่ะ
               เราหัดแต่งหน้ามาได้ซักระยะแล้วค่ะ 2 เดือนกว่าๆ ได้มั่ง - -a
    ปกติเราแต่งหน้าจะลงเบส รองพื้น ตามด้วยแป้งค่ะ ก็ยังเกลี่ยไม่ค่อยเนียนหรอกนะคะ
    แต่ก็อยากจะลองใช้คอนซีลเลอร์ปกปิด เพราะริ้วรอยเราแยะเหลือเกิน ทั้งรอยแผลเป็น รอยดำและรอยแดงจากสิว
    ซึ่งตัวเราเองเนี่ยไม่มีความรู้ด้านคอนซีลเลอร์นัก
    คือจำได้สีเขียวปิดรอยสิว รอยแดง (หรือเปล่า -_-?) สีอื่นไม่รู้ละ
    กูรูช่วยแนะนำทีนะคะ ทั้งสีและก็วิธีการใช้ค่ะ
    เอ่อ..อีกอย่างแนะนำคอนซีลเลอร์แบบพาเล็ตให้ทีนะคะ หรือแบบอื่นก็ได้ที่ใช้ดีอ่ะค่ะ

ขอบคุณกูรูทุกท่านค่ะที่ให้คำแนะนำ..^^snowman

จากคุณ : น้ำหวาน - [ 17 ธ.ค. 50 23:36:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom