Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไซส์ของเสื้อผ้าในอเมริกา แตกต่างจากไซส์ของที่อื่นไหมคะ

พอดีเราจะฝากน้องชายซื้อเสื้อผ้าจากอเมริกาค่ะ แต่กำลังคิดๆว่า
    ไซส์ของเสื้อผ้ามันจะเหมือนหรือต่างกันมากน้อยแค่ไหนคะ
    อย่างถ้าไซส์อเมริกามันเป็น XS  S  M  L  XL
    แล้วมันจะเหมือนๆกับไซส์ของยุโรปหรือเปล่า อย่างเราใส่
    เสื้อผ้าของ Zara ไซส์ M แบบนี้ถ้าจะซื้อเสื้อผ้าจากอเมริกา
    จะซื้อไซส์ M ตามปกติดีไหมคะ

พอดีแฟนเราทำให้สับสน เค้าบอกไซส์อเมริกาใหญ่กว่าปกติ 1ไซส์

ใครทราบช่วยเราทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Smelly - [ 26 ธ.ค. 50 01:23:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom