Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~*ครั้งแรกในชีวิตกับการ ดัดผม มาดูผลกันค่ะ*~

ครั้งแรกกับการดัดผม
    ไม่ได้หมายความว่า เราไปดัดผมมานะคะ
    แต่คือเพื่อนมาให้เราดัดผมให้ค่ะ
    จุดเริ่มต้นมาจากการที่ส่งsms ไปชวนเพื่อนมาปาร์ตี้คริสมาสที่ร้าน
    พร้อมทั้งฝากซื้อ ซูชิ ของโออิชิ
    มันก็โทรกลับมา พร้อมกับบอกว่า ให้ดัดผมให้ด้วยแล้วจะมา !!!
    ก็ อึ้งๆเล็กน้อย เพราะว่า มันเอาอะไรมาไว้ใจว่าเราจะดัดได้คะ ??
    เกิดมาไม่เคยดัดผมให้ใครเลย เรียนทำผมซักนิดก็ไม่เคย
    เห็นแม่ดัดให้ลูกค้าก็แค่ผ่านๆตา แล้ว ไอ้เพื่อนคนนี้มันยังไง - -
    ก็เออออไป พร้อมกับความตื่นเต้น อีกอย่าง มันบอกเดี๋ยวออกค่าซูชิให้
    คำว่า "จะทำให้สุดฝีมือเลย" ก็หลุดปากออกไปทันที

เริ่มเลยดีกว่า เดี๋ยวจะยาวมากกว่านี้แล้วท่านผู้ชมจะเบื่อซะก่อน
    มาถึง ก็สระค่ะ เดี๋ยวนี้เริ่มสระคล่องขึ้น ไม่ค่อยเปียกแล้ว
    แต่ความรุนแรงยังคงมีอยู่

เริ่มแบ่งผมเป็นแล้ว อ๊ะแน่นอน ก็แบ่งผมเหมือนตอนไดร์เลยค่ะ
    แต่ปัญหามีอยู่ว่า จะม้วนแกนยังไงหว่า . .
    แม่เดินผ่านมาพอดีค่ะ แต่สติไม่ค่อยสมบูรณ์แล้ว
    ก็ยังอุตส่าห์มาให้คำแนะนำได้ แม่สอนให้ม้วนแกนจากปลายขึ้นมา
    แต่รู้สึกว่า มันยากจังเลย อีกอย่างมันไม่เหลือปลายด้วย
    ก็เลยบอกแม่ว่า จะม้วนแบบของเราดีกว่า
    ((เคยให้แม่ทำให้ เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ตอนนั้นเคยให้แม่ดัดให้
    จริงๆตอนนั้นไม่ได้อยากดัดหรอกค่ะ แต่ว่าจำเป็นต้องดัดฆ่าเหา!!))

จากคุณ : • ยั ย กึ่ ม โ ก๊ ะ • - [ 26 ธ.ค. 50 02:36:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom