Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

....กระทู้เตือนภัย....ใครไปเดินช้อปแถวๆตะวันนา ระวังพวกมิจฉาชีพแบบนี้นะคะ....

..
    ..

เหตุเกิดวันนี้ ช่วงประมาณบ่ายๆค่ะ
    เราไปเดินซื้อของแถวเดอะมอลล์บางกะปิ-ตะวันนามา
    เเต่เดินคนเดียวรู้สึกเหงาๆ ก็เลยโทรไปชวนเพื่อน

เรา --- " เฮ้ย...แก มาเดินช้อปกันป่ะ"

เพื่อน --- "เอาดิ ที่ไหน...กี่โมงล่ะ"

เรา --- "เดอะมอลล์บางกะปิ ตอนนี้เลย เพราะเนี่ยตรูกะลังเดินอยู่ตะวันนาอ่ะ"

เพื่อน --- "อิบร้าาาา....แค่นี้นะ ตรูจะทำงาน"
    โครมมมม!!

แล้วมันก็วางสายไป ไม่ติดต่อกลับมาอีกเลย    -_-"
    ปล่อยให้เราเดินเหงาต่อไป  ชิ !! อิเพื่อนบร้า ทิ้งกันได้ลง -"-
    ก็ได้...เดินคนเดียวก็ได้ฟระ ก้อเดินๆๆๆๆรอบตะวันนาจนจะกลับเเล้ว ก็เกิดเรื่องค่ะ

คือเราไปหยุดดูรองเท้าที่หน้าร้านนึง
    สักพักก็รู้สึกตะหงิดๆ ว่ามีใครมองเราอยู่ เลยหันไปดู...
    เห็นผู้ชายคนนึง อวบๆ ผิวสองสี กับผู้หญิงตัวเล็กๆอีกคน กะลังมองจ้องมาที่เราค่ะ
    เหมือนมองสำรวจข้าวของเรา

เรารู้สึกระเเวงๆ เลยใช้สายตา...จิกเค้ากลับไปค่ะ -*-
    ได้ผล...เค้าเห็นเราจ้องแบบดุๆ ก็เลยเดินไปทางอื่น
    และเราก็ไม่ได้สนใจอีก ดูรองเท้าต่อ...

แต่พออกมาจากร้าน ก็เจอสองคนนี้อีกค่ะ
    ทีนี้มาแบบรุกถึงตัวเลย จู่ๆเค้าเข้ามาถามเราว่า...

"น้องคะ รองเท้าคู่นี้ซื้อที่ไหนคะ สวยจัง"

เอ๋า...กระเทยก็ไม่บอก
    ตอนนั้นเรากะลังอึ้งๆ + ตกกะใจ ได้เเต่มองหน้าเค้าอยู่อย่างนั้น แล้วก็ไม่ได้ระวังผู้หญิงอีกคนเลย
    ยังไม่ทันจะอ้าปากตอบ เค้าก็พูดมาอีกว่า

"กระเป๋าใบนี้ก็สวย ขอพี่ดูนิดนึงนะ แบบสวยดี สีอะไรเนี่ย ว่าจะหาซื้อไปให้พี่สาวซักใบ"

แล้วเค้าก็มาจับๆกระเป๋าเรา ทั้งๆที่เราถืออยู่นั่นเเหละค่ะ
    เราก็คิดในใจ... เฮ้ย!! อะไรเนี่ย ไม่ได้รู้จักเลยนะ เล่นมาประชิดตีสนิทขนาดนี้เลยเหรอ
    ตอนนั้นเริ่มระวังตัวเเล้วล่ะค่ะ หนีบกระเป๋าเข้ามาประชิดตัว
    บอกเค้าไปว่าซื้อที่มาบุญครองค่ะ แล้วเราก็เดินออกไปเลย

ระหว่างนั้นก็เริ่มเอะใจ ลองมองกระเป๋าตัวเองก็เห็นว่าซิปมันเปิดอยู่
    เอาเเล้วไง...รีบควานหาของสำคัญก่อนเลยค่ะ
    กระเป๋าตังค์....ยังอยู่ อ่ะโล่งงง
    มือถือ...........ก็ยังอยู่ เฮ้ออ

อ้าววว...เฮ้ยย !!
    อีกเครื่องนึงอ่ะ....ซวยเเล้วกรู >.<

ควานหาเท่าไหร่ก็ไม่เจอค่ะ
    ตอนนั้นเริ่มล่กเเระค่ะ เลยโทรเข้าเครื่องตัวเอง ก็ยังติด เเต่ไม่มีคนรับ
    โทรไปบอกเพื่อน มันโทรเข้า ก็ติดเเต่ไม่มีคนรับเหมือนกันค่ะ
    เลยรีบกลับไปดูที่รถ สรุปว่า....อยู่บนเบาะข้างๆค่ะ
    ^^"แหะๆ ....
    เเต่คือ ลองหาซองมือถือเท่าไหร่ก็หาไม่เจอค่ะ

ตอนนั้นพยายามคิดว่าตัวเองโดนล้วงกระเป๋า
    หรือสะเพร่าทำหายเองกันเเน่
    ก็เลยพิสูจน์ค่ะ ด้วยการเดินกลับไปร้านนั้น
    ผลก็คือ...ยังเจอสองคนนั้นอยู่ที่เดิมค่ะ
    เเล้วก็ยังทำท่าทีแปลกๆอยู่ ซึ่งมันไม่ใช่พฤติกรรมของคนเลือกซื้อของอ่ะค่ะ
    เราเลยรวบรวมความกล้า เดินเข้าไปผ่านหน้าเค้า เเล้วหยุดมองค่ะ -*-
    พอสองคนนั้นเห็นเราก็ชะงักไปนิดนึงเเล้วก็รีบเดินออกไปจากตรงนั้นเลย

ทีนี้เราก็เลยค่อนข้างมั่นใจว่า...เมื่อกี๊เราโดนล้วงกระเป๋าชัวร์ !!!
    ที่ค่อนข้างมั่นใจเพราะว่า เราชอบเปิดซิปกระเป๋าค้างไว้
    เพราะคิดว่าสะดวกเวลาจะหยิบของ อีกอย่างเวลาเลือกซื้ออะไร
    เราชอบเอากระเป๋ามาคล้องไว้ที่ข้อศอก ไม่ชอบหนีบไว้ข้างตัวค่ะ เค้าน่าจะสังเกตุตรงจุดนี้
    ที่มั่นใจอีกอย่างก็เพราะเราก็เคยโดนล้วงกระเป๋าในลักษณะแบบนี้มาเเล้วค่ะ
    เเต่เป็นเเถวหน้าราม รูปแบบคล้ายๆกันเลย
    เป็นผู้หญิงทั้งสองคน เข้ามาทำเป็นเบียดๆเลือกของด้วย
    เเล้วก็อาศัยช่วงเวลาเเค่นิดเดียวล้วงเอาไปค่ะ
    ครั้งนี้โชคดีของเราที่เสียไปแต่ซองมือถือ หุหุ

เลยอยากมาเตือนเพื่อนๆไว้นะคะไม่ว่าจะที่ไหน คนเยอะ หรือคนน้อยๆ
    ถ้าพวกเค้าคิดจะเอา ก็ไม่น่าจะพ้นหรอกค่ะ
    เพราะฉนั้นเราควรต้องระวังตัวเองเอาไว้เป็นการดีที่สุดนะคะ
    กระเป๋าก็เอามาหนีบๆ กอดๆไว้ใกล้ตัวที่สุด
    และถ้าจะให้ดี น่าจะมีเพื่อนไปด้วยนะ
    เพราะพวกเค้าชอบลงมือกะผู้หญิงที่มาคนเดียวค่ะ ง่ายดีมั้งที่จะเอา

^^

ปล. ถ้าเราเข้าใจผิดไปเองก็ขออภัยสองคนนั้นด้วยค่ะ
    เเต่ถ้าใครไปตะวันนา เเล้วยังเจอลักษณะเเบบนี้อยู่ มาส่งข่าวเตือนๆกันอีกทีนะคะ

..
    ..

จากคุณ : ซาลาเปา ขาว อวบ เอ็กซ์ - [ 3 ม.ค. 51 21:47:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom