Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

:: มาแชร์ สูตรลับความสวยสาวพันปีตำรับคุณป้ากันเถอะ พี่น้องคร้าบบบ ::

งุงิๆๆๆ พอดีว่า นึกขึ้นได้จ้ะ

ว่า เคยคุยกับอาจารย์ผู้หญิงหลายๆท่าน ซึ่งอายุก็ 60 ++ กันแล้ว

แต่หน้าตายังกะ 50 นิดๆเอง อาจารย์แต่ละคนก็มีเทคนิคแตกต่างกันออกไป

วันนี้นีซเลยเอามาแชร์กัน ของนีซมีน้อยอ่ะ 3 ข้อเอง แต่ว่าลองไปทำดูแล้วก็ดีนะคะ เอาละ มาเริ่มกันดีกว่า

------------------------------------------------------------
    1 สาวๆคนไหนอยู่บ้าน เวลาทำกับข้าวเมนูไข่อ่ะ ตอกไข่เสร็จอย่าพึ่งเอาทิ้งนะคะ
    ตรงเปลือกไข่ข้างใน จะมีเศษไข่ขาวอ่ะค่ะ ที่มันติดเปลือก เค้าเรียกว่า น้ำต้อยไข่
    อันนี้แหล่ะ เอามาทาหน้าได้เลย จะแต่งหน้าอยู่หรือไม่ ทาไปเลย ไม่เหม็นคาวด้วย
    ทาแล้วดูไม่ออกด้วย ว่าทาอยู่ นีซเคยทาแล้วตั้งแต่เช้า
    ออกไปเที่ยวกับพ่อกับแม่ยันดึก ( แบบว่าลืม ) ไม่มีใครสังเกตุเลย
    แถมพอล้างออกแล้วหน้านิ่มๆด้วยนะคะ
    2.ใครชอบทานหอมหัวใหญ่ยกมือขึ้น !! นั่นแหล่ะค่ะ อาจารย์นีซท่านชอบทาน
    ผมดำขลับยันหกสิบไม่เคยใช้น้ำยาย้อมเลยหล่ะ
    3.น่าจะรุ้ๆกันอยู่เนอะ ขมิ้น มะนาว มะขาม ดินสอพอง พอกกกกกกกกกกกกกกันเข้าไปค่ะ
    ขัดๆพอกๆ ผิวเหี่ยวช้า แถมนุ่มเนียนด้วย เปล่งประกายด้วยนะขอบอก

ตบท้าย อาจารย์ทั้งสองชอบออกกำลังกายค่ะ ท่านเต้นลีลาศเอา ^^ หุ่นเช้งกระเด๊ะเลยอ่ะ

อืม นีซมีมาแชร์แค่นี้แหล่ะ เด๋วนึกอะไรออกจะมาบอกใหม่ แล้วจะแวะมาดูบ่อยๆ ใครอยากเป็นสาวสองพันปี ต้องมาช่วยกันแชร์นะจ๊ะ จุ๊บๆ

จากคุณ : pamaano - [ 5 ม.ค. 51 13:31:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom