Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

REVIEW เลเซอร์กระ ไฝ ขี้แมลงวัน พิรี้พิไรอยู่นานกว่าจะตัดใจเอารูปมาลงได้ >__<

มาแล้วค่าาา รีวิวเลเซอร์กระ ไฝ ขี้แมลงวัน หลังจากซุ่มอ่านอยู่ในนี้มาตั้งนาน เปิดตัวทั้งทีก็เป็นรูปเยินๆซะละ -*-
    ยังไงก็ทำใจนิดนึงก่อนดูรูปนะคะ [อายคนอื่นเค้าบ้างมั้ยเนี่ย~]

ไม่อายค่ะ่ 555  >__<

ไปทำเลเซอร์ที่ศูนย์เลเซอร์ โรงพยาบาลรามาฯ ในช่วงสิ้นปี - ปีใหม่ที่ผ่านมาค่ะ อดไปเที่ยวเลยอะนะ

รูป BEFORE ครอปมาเท่านี้พอ 5555 เราเป็นกระแดดทั้งที่หน้าและลำตัวซึ่งเป็นกรรมพันธุ์ด้วย รู้ว่าจี้ออกไปแล้วมันก็จะกลับมาใหม่ถ้ารักษาไม่ดี แต่เอาน่าาา ขอซักช่วงที่มีหน้าเกลี้ยงๆกะเค้าหน่อยเห๊อะ (- .. -)

สภาพผิว :
    ผิวผสม มันช่วง T-ZONE มีกระทั่วใบหน้า ขี้แมลงวัน 4 เม็ด ไฝอีก 2 เม็ด

คุณหมอบอกว่าคนที่ผิวแห้งจะมีแผลเป็นง่ายกว่าคนผิวมัน ส่วนผิวผสมอย่างเราเนี่ยมันแห้งที่แก้ม แล้วก็เลเซอร์ส่วนใหญ่ที่แก้มไง หมอเลยให้กินวิตามินซีกับทาครีมจำพวกลดรอยดำ เตรียมผิวก่อนไปทำจริงๆประมาณ 1 อาทิตย์

พอนัดไปทำ..วันคริสต์มาสพอดี รอคิวนานมากกกก + ไปสายเพราะรถติดสุดๆ  ก็เลยต้องนั่งทายาชาที่เป็นเนื้อครีมรอไปก่อน

รอไปรอมา..รู้สึกได้ว่ารอจนยาชาเริ่ม "หมดฤทธิ์" ก็ถึงคิวพอดี

-*-

หน้าตาเครื่องทำเลเซอร์เหมือนเครื่องดูดฝุ่นเลยอะค่ะ 555 มันเป็นท่อๆง่ะ แอบสยองอยู่เหมือนกัน คุณหมอเอาสำลึชุบหน้ามาปิดตาแล้วก็ครอบแว่นกันรังสีซ้ำอีกที ทำความสะอาดใบหน้าแล้วก็ลุยเลยยยยยย ทีแรกหมอถามว่าฉีดยาชาอีกทีมั้ย คือกลัวเจ็บก็กลัวนะ แต่กลัวโดนฉีดยาชามากกว่า เดาเอาว่าฉีดยาชามันคงเจ็บกว่าเลเซอร์อะ ก็เลยไม่เอา ^^"

จากคุณ : mangporr - [ 5 ม.ค. 51 17:20:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom