Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*.+.*.หน้ามัน สิวอุดตัน มีskincare ตัวไหนช่วยได้บ้างมั้ยคะเพื่อนๆ*.+.*

คือหมอบอกฮอรโมนเพศชายเยอะ เฮ้อ เศร้า รูขุมขนกว้าง มีหนวดด้วย เมี้ยวว แต่ที่สำคัญคือ ความมันแบบสุดๆอ่ะค่ะ คือล้างหน้าเสร็จประมาณชั่วโมงนึง (ขนาดใช้sea mud soap) ผิวก็มันแผลบเลยค่ะ คือถ้าลองจับหน้าครั้งนึง แล้วไปหยิบของอะไรนี่มือลื่นเลยอ่ะ ขนาดใช้นิ้วเลื่อนลูกศรในโน้ตบุคนิ้วยังไถลเลย ลำบากมาก แงๆๆ

แล้วมันก็เลยทำให้เป็นสิวอุดตันด้วยน่ะค่ะ ทั้งๆที่เราใช้ทั้งoil DHC/SHU ล้างหน้าพิธีกรรมครบขั้นตอนของSea mud soap (Erno) ใช้Toner SKII แต่หน้ามันก็ยังไม่หายมันเลยน่ะค่ะ

เพื่อนๆใครเคยมีปัญหานี้บ้างมั้ยอ่ะคะ ช่วยแนะนำสกินแคร์ หรือเมคอัพก็ได้ค่ะ ควบคุมความมันแบบสุดๆ แล้วก็ช่วยเรื่องสิวอุดตันด้วยจะดีมากๆเลยนะค้า ^^

จากคุณ : ~Arthemis~ - [ 5 ม.ค. 51 23:43:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom