Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Review จากกระทู้บ้าเครื่องสำอางจนแฟนบ่น มารีวิวให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ฟังนะคะ

ขออนุญาตแนะนำตัวอีกนิดนะคะ เราอายุจะ 30 แล้ว มีลูกน้อย 1 คน เราเลี้ยงลูกเอง ตอนนี้จะขยันขัดหน้า มาร์กหน้ามากขึ้น แต่จะมาร์กตอนดึกๆ หลังจากลูกหลับไปแล้ว

ข้อมูลเพิ่มเติม นอกจากชอบเครื่องสำอาง ยังเป็นผู้หญิงที่ชอบดูกีฬามาก ชอบเทนนิสมากเวลามีแกรนสแสม จะไม่อยากออกไปไหน นั่งเฝ้าหน้าจอ ฟุตบอล และกีฬาอื่นๆก็ชอบ ตอนนี้กะลังหัดดูอเมริกันฟุตบอลด้วย เพราะแฟนชอบ ชอบคุยกันเรื่องกีฬาค่ะ

มาเริ่มเลยดีกว่า เราใช้สกินแคร์ตอนอายุ 16 เจลล้างหน้าหลอดแรกในชีวิต แม่ซื้อให้ เป็นดิออร์ แม่ซื้อของมีราคาหน่อยเพื่อหลอกล่อให้เราขยันล้างหน้า เนื่องจากเราไม่สนใจเลย ใช้แล้วชอบมาก ตอนนั้นมันเป็นหลอดใสๆ ฝาสีชมพู จำได้แม่น ล้างแล้วเป็นคล้ายๆน้ำนม ชอบมากก

หลังจากนั้นจำไม่ค่อยได้ ขี้เกียจใช้ มาจำได้อีกทีเวลาไป รร คนอื่นพกแป้งพกอะไรไปล้างหน้า ส่วนเราไม่เคยใช้โฟมอะไรอีกเลย ใช้น้ำเปล่า อ่อ จำได้แล้น ม 5 ตอนนั้นฮานาโกะ กำลังดัง ใช้ที่ล้างหน้าก็ดีค่ะ แต่ติดใจครีมกันแดดหลอดสีทองมาก ใช้แล้วหน้าเด้ง แต่ก็ยังไม่เริ่มบ้ามาก

จำความได้อีกที มีโอกาสไปอเมริกา ตอนนั้นก็ยังไม่ชอบสกินแคร์ และยังไม่แพ้น้ำหอมเลยซื้อ Escape ชอบมากเลย อ่อ ซื้อเอสเต้มา เพราะคนอื่นเค้าพูดว่าถูก เราก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยซื้อมา

เริ่มเลยนะคะ
    Estee idealist ใช้ตอนออกใหม่ ประมาณ 10ปีที่แล้วได้ รู้สึกหน้ายิบๆ คิดว่าแรงเกิน แต่ก็ใช้จนหมดค่ะ ตอนหลังนี่มาลองอีกทีคู่กับสครับที่ใช้แล้วร้อนๆหน้า ส่วนตัวไม่ค่อยชอบ มันไม่ค่อยรู้สึกสดชื่น ให้ 7

รุ่นกระปุกชมพู ฝาทอง ขอโทษนะคะ จำชื่อไม่ค่อยได้ เอาคร่าวๆ สำหรับเรามันหนักหน้าเกินไป หนุบๆ หนับๆ ถ้าคนหน้าแห้งคงชอบมากกว่าค่ะ ให้ 6

Advance Night Repair ตัวนี้ใช้ดีค่ะ ใช้แล้วรู้สึกผิวหน้าดี แต่ตอนหลังรู้สึกว่าแพงเกิน เลยให้แม่ไปใช้ ให้ 9

บอดี้ แอนตี้ เซลลูไล เซรั่ม ใช้ดีมากค่ะ รู้สึกเฟิรมดี แต่จะเปลืองนิดนึง คือยิ่งทายิ่งมันน่ะค่ะ ให้ 9  ถ้าใครสนใจตัวกระชับแบบครีมแนะนำของคราแร็งส์ กับ ซิสเล่ นะคะ ดีมากเลย 2 อันนี้ให้ 10 เต็ม

Re Nutriv Intensive Lifting Cream เราว่ามันไม่เหมาะกับอายุต่ำกว่า 25 อย่างแรง ส่วนตัวเราไม่ชอบเลยค่ะ หนักหน้าอีกแล้ว ให้แม่ดีกว่า ผลคือแม่ชอบ เลยใช้ติดกันหลายกระปุก เราคิดว่าใครอยากซื้อครีมให้แม่ ตัวนี้ก็เป็นอีกทางเลือกนะคะ

จากคุณ : แม่น้องคาร่า - [ 7 ม.ค. 51 20:24:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom