Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระทู้รีวิวค่า...อีกทางเลือกนึงของสาวขนตาสั้นและบาง โดยเฉพาะคนที่ใช้ไม่เป็น/ไม่ชอบใช้ mascara base ขาว หรือ ติดขนตาปลอม

Talika Lash Extender

ขวดนี้จะเป้นเส้นไฟเบอร์ดำๆเหมือนขนตาเป็นเส้นๆค่ะ
    พอปัดมาสคาร่าเส็ด ก้อรีบเอาไอ้ตัวเนี้ยรีบปัดๆบริเวณขนตาทั้งบนและล่าง (ต้องทำก่อนมาสคาราจะแห้งนะคะ เพื่อให้มันติดกับมาสคาร่าค่ะ) แล้วปัดมาสคาร่าทับลงไปอีกชั้น ขนตาจะดูเด้งมากเลยค่ะ เจ้าตัวนี้มันดีอีกอย่างคือ สามารถปรับระดับความเด้งได้จากการปัด ถ้าอยากให้เด้งน้อย ก้อไม่ต้องปัดไฟเบอร์ตัวนี้ลงไปเยอะ ออกมาจะดูเหมือนขนตายาวแบบธรรมชาติค่ะ ถ้าอยากให้เด้งเยอะก้อปัดไปมากหน่อย แล้วจะเหมือนติดขนตาปลอมเลยค่ะ เด้งกว่าใช้ mascara base สีขาวอีก (เราไม่ชอบใช้ mascara สีขาวค่ะ เพราะมันเลอะเทอะ แถมพอปัด mascara สีทับแล้วสีมันดูเปลี่ยนไปยังไงไม่รู้ เช่น จากสีดำเป็นสีเทาหม่นๆ นอกจากนี้เรารู้สึกว่าพอตกบ่ายๆ ขนตาเหมือนจะดูหนักๆและค่อยๆตกลงค่า)

ถ้าถามว่ามันจะมีเลอะๆ หลุดๆไม๊ ....ถ้าปัดมาสคาร่าดีๆเนียนๆ (โดยเฉพาะช่วงที่ปัดมาสคาร่าซ้ำ) ไม่มีหลุด อันนี้ลองมาแล้วตอนไปงานแต่งงานเพื่อนค่า เด้งมากมายจนเพื่อนถามว่าใช้ขนตาปลอมของอะไร......แต่ถ้าเราปัดมาสคาร่าไม่เนียน ก้ออาจจะมีหลุดบ้าง แต่หลุดออกมาเป็นเส้นเหมือนเวลาขนตาร่วงนะคะ ไม่ได้ดูเลอะเหมือนพวก mascara หรือ eye liner ที่เป็นแพนด้ากัน แค่ใช้นิ้วเขี่ยก้อออกแล้วค่ะ

สรุป: ปลื้มมากค่ะ สำหรับคนที่ไม่ชอบ mascara base สีขาว และ ติดขนตาปลอมไม่เป็นอย่างเรา (ไม่ชอบติดด้วยค่ะ ตอนไปให้เค้าแต่งหน้าไปงาน เคยให้เค้าลองติดดูค่ะ แต่ไม่ชอบ & แอบรำคาญที่ตาอ่ะ) เราให้ 9/10 หัก 1 คะแนนตรงที่เสียเวลาปัดนิดนึงกว่าจะออกมาสวย แต่ถ้าคนเชี่ยวๆแล้วแป๊ปเดี๋ยวก้อน่าจะเส็ดค่า...

จากคุณ : wendy - [ 10 ม.ค. 51 19:25:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom